Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com
RE: MUA EVEREST HAY INNOVA các bác nhẩy??

Trích đoạn: cushi

em thành thật khuyên bác là ko nên mua FE
xe này ngồi bên trong ngưòi không quen xe rất khó chịu vì nó ù ù
ko có ebd hay air bag , ABS , nội thật thì xấu òm xài nhún nhíp
In thì vỏ mỏng , đóng cửa nghe cạch cạch như xe SUZUKI [8|][8|]
CAPTIVA thì nội thất tạm dc , kiều dáng sport :):)
di dạo phố thì cũng dc nhưng mà xe đó hết hàng rùi :):)
theo em bác cứ mua MUSSO LIBERO mà đi có 26k mà cực ngon
nội thất đẹp :):)
Bác này mới tập lái mà phân tích chí lí thật, em cũng bỏ 1 phiếu cho Musso Libero, máy 2.3 số tự động không hao xăng mà cũng không yếu. Đầy đủ đồ chơi, nếu bác máu chỉ cần độ thêm dàn DVD với dàn đèn pha Narva nữa thui. Chất lượng em này đã được minh chứng qua những cuộc offroad, bác khỏi lăn tăn :)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.473
2.220
113
48
TP.HCM

FE ù ù thì bác mua xe xăng :)
Em nhớ FE 4x2 có 2 airbag mà :)
Captiva mà bác bảo mua dạo phố cũng được :)
Musso Libero em công nhận nội thất đẹp, giá tốt nhưng chả hiểu sao không ai mua :)

Tập Lái
9/10/06
38
0
0

FE trông giống như xe UAZ nâng cấp! Được cái gầm cao hơn hẳn! Chấm hết! Bán lại cũng khó!
Theo tui bác nên mua Ino, dáng đúng là không hấp dẫn = CAP nhưng độ bền thì hơn hẳn đấy! Chạy xe lâu lâu mới thấm thía!
Tuy vậy, quan điểm mỗi người một khác. Đẹp- Giá hợp lý-Bền-Bán lại không rớt giá! Cứ loanh quoanh như vậy thì không mua nổi đâu! FORD ở Việt nam không mê lắm!

Hạng B2
25/10/05
167
43
28
48
TP.HoChiMinh
google.com.vn

Theo tui bác nên mua Ino, dáng đúng là không hấp dẫn = CAP nhưng độ bền thì hơn hẳn đấy! Chạy xe lâu lâu mới thấm thía!
Hoàn toàn chính xác,trong các em này CAP,FE,Ino thì Ino là tiết kiệm nhất,ăn ít xăng hơn hẳn 2 em kia,và độ bền thì khỏi lo.với tầm tiền như thế thì In là lựa chọn số 1,nếu hơn thì Grandis!!!

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53

Innova mới chạy có 1-2 năm sao biết bền nhỉ, hay là cứ thấy Toyota thì cho là bền và ít hao xăng hả các bác :D

Hạng B1
30/11/06
83
0
0

mấy cha nội này đúng thiệt là .... người ta nói đã ko biết thì đừng có la lớn để thiên hạ cười. Mọi lần em thường im lặng nghe mấy bác bàn tán nhưng lần này thì thiệt là wa''' !!! cha cushi đã bao giờ được sờ vào FE lần nào chưa mà dám nhận xét vậy, em đang chạy FE đây bác ah`, đầy đủ túi khí, chỗ ngồi rộng rãi, thân vỏ cứng cáp, cách âm hoàn hảo, âm thanh thuộc loại tốt,dù là máy dầu nhưng tiếng ồn vẫn không vấn đề gì, chỉ có vấn đề là khi đi đâu chơi xa thì cứ đạp ga và mở máy lạnh vô tư vì chẳng hao dầu bao nhiêu !!! còn CAP hiện giờ đã có bao nhêu ngươì sở hữu nó để mà đủ khả năng nhện xét xem nó tốt hay xấu ... đồ hạng trung của Vn ma nó bán 28.7k thì bác nghĩ nó cắt chi tiết xe đến dường nào bác cứ lên showroom xem thử coi mấy cái mối hàn và ron của nó làm như thế nào thì biết.
còn riêng INO số người sử dụng đã đủ nói lên chất lượng của nó, ở đây ko cần bàn
ai ở đây đã ngồi bàn xe hơi thì chắc hẳn đều có trình độ (không tri thức thì cũng $$$) dù chỉ là nơi anh em ngồi tám chơi nhưng cũng phải biết tự trọng với lòi nói của mình !!!
vài bức xúc của bản thân mong các bác lượng thứ

Hạng B2
29/1/05
131
0
16

Trích đoạn: dragonkingltt

mấy cha nội này đúng thiệt là .... người ta nói đã ko biết thì đừng có la lớn để thiên hạ cười. Mọi lần em thường im lặng nghe mấy bác bàn tán nhưng lần này thì thiệt là wa''' !!! cha cushi đã bao giờ được sờ vào FE lần nào chưa mà dám nhận xét vậy, em đang chạy FE đây bác ah`, đầy đủ túi khí, chỗ ngồi rộng rãi, thân vỏ cứng cáp, cách âm hoàn hảo, âm thanh thuộc loại tốt,dù là máy dầu nhưng tiếng ồn vẫn không vấn đề gì, chỉ có vấn đề là khi đi đâu chơi xa thì cứ đạp ga và mở máy lạnh vô tư vì chẳng hao dầu bao nhiêu !!! còn CAP hiện giờ đã có bao nhêu ngươì sở hữu nó để mà đủ khả năng nhện xét xem nó tốt hay xấu ... đồ hạng trung của Vn ma nó bán 28.7k thì bác nghĩ nó cắt chi tiết xe đến dường nào bác cứ lên showroom xem thử coi mấy cái mối hàn và ron của nó làm như thế nào thì biết.
còn riêng INO số người sử dụng đã đủ nói lên chất lượng của nó, ở đây ko cần bàn
ai ở đây đã ngồi bàn xe hơi thì chắc hẳn đều có trình độ (không tri thức thì cũng $$$) dù chỉ là nơi anh em ngồi tám chơi nhưng cũng phải biết tự trọng với lòi nói của mình !!!
vài bức xúc của bản thân mong các bác lượng thứ
Mua Ỉn nó vả = Thùng tôn dày 0,2 ly + động cơ To
Bền thì tùy vào người dùng thôi, hỏng lặt vặt thì hên xui. Nhưng mà Ỉn có cái hơn FE là mỏng hơn vì Ỉn là Ultra Slim :D gắn thêm được cái cánh vào thì bay lẹ và chị em đều thích vì Mỏng và có cánh [8D]
Túm lại 2 chiếc đều có ưu và nhựoc và tùy thuộc vào mục đích sử dụng của mỗi người. Nếu cá nhân mình chọn thì sẽ chọn Fe
Chúc bạn có dzợ ưng ý

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Trích đoạn: namquocphat

trong các em này CAP,FE,Ino thì Ino là tiết kiệm nhất,ăn ít xăng hơn hẳn 2 em kia,và độ bền thì khỏi lo...

Em chả hiểu, em thuê 1 cái FE đi đón vợ, chạy 170Km cả đi và về đổ 12l dầu (100.000VND) vẫn còn dư, bọn cho em thuê nói sao anh đổ nhiều thế => thế thì cái nào tiết kiệm hơn cái nào đây????

Tập Lái
22/9/05
16
0
0

"FE trông giống như xe UAZ nâng cấp" ----------> UAZ trông giống FE --------> nên mua UAZ vì quá dẻ :D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.473
2.220
113
48
TP.HCM

Mấy bác í cứ tuyên ngôn xe này bền, xe kia không bền mà chả có chứng minh gì cả, như vậy khó thuyết phục lắm. Em chẳng ưa Ford nhưng cũng phải công nhận FE máy dầu không phải tệ như mấy bác nói trên kia đâu.
Các bác cứ tuyên ngôn kiểu FE giống UAZ, INO tiết kiệm nhất... mà chẳng nêu lý do gì thì em đành bó bột thôi :):)