Hạng D
3/7/14
2.803
10.673
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vợ trẻ còn trinh mà quất thôi bác ơi. Mùi da dẻ còn thơm tho, máy móc còn bót êm ái. Hộp số 6 cấp, Đạp sung sướng, cũng là SUV hàng nhập Indo.
Em Pra 7 tuổi, hộp số 4 cấp, ì ạch, nặng nề, được cái khung gầm đi chung LX460 nhưng cũng 7-8 tuổi rồi. Chưa kể em nó đã phải phục vụ 7-8 năm bắt đầu có mùi, hàng họ đi 2-3 năm nữa là lạch cạch.
Chúc bác có quyết định chính xác.
nghe miêu tả liên tưởng quá.

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng B2
29/3/17
307
124
43
em thì luôn vote cho xe mới, xe mới có mùi "mới" đã hơn mùi đã qua tay bác ơi. :D:D:D

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Nước mình xăng rẻ như bên trung đông thì bác hãy rước e prado về
Em đang chạy Prado 2013 thấy xăng em nó ăn cũng chỉ hơn 11l/100km còn đời 2009 e ko rõ ra sao. Cung đường em đi đa số nông thôn ít khi lên phố. Mà đặc trưng dòng Landcuiser prado này nổi tiếng nồi đồng cối đá xác định bác cày 10 năm cũng vẫn ok chứ đừng nói 7-8 năm. Bảo dưỡng sửa chữa con Prado cũng như bao con Toy khác cũng chả đắt đỏ gì cả , em cũng từng lùi vỡ đèn hậu đến phi gãy cả gương nhưng thay thế so với mấy con xe Đức cũng chỉ bằng 1 góc thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
View attachment 674486 Em xin kính các cụ, các mợ 1 ly trước khi bắt đầu câu chuyện. Quả thực là tình thế tiến thoái lưỡng nan. Vì đa mang nên em lỡ có cảm tình với cả 2 cô em. Thế nên, em bây giờ đang đứng giữa ngã 3 đường với 2 sự lựa chọn rước em Fortuner 2017 4x2 hay em Prado TXL 2010 máy 2.7 bản xuất Trung Đông về làm vợ các cụ, các mợ ạ.[pagebreak][/pagebreak]

- Nếu rước em FT thì em được cái sự trẻ trung, hợp tuổi (giá không có chênh vì em được cái suất ưu tiên các bác ạ). Nhưng chọn em nó thì đồng thời em cũng phải bỏ đi sự đằm thắm, nâng niu chiều chuộng.

- Nếu rước em Pra thì em được tận hưởng sự đằm thắm, kinh nghiệm và nâng niu. Tuổi tác thì cũng hợp tương đối. Nếu chọn em nó thì em sẽ thiếu đi sự tươi trẻ, sự đằm và nâng niu.

Đành mạo muội xin hỏi ý kiến các cụ các mợ xem nên thế nào? Em nên chọn sự trẻ trung hay sự đằm thắm nâng niu đây ạ? Em xin kính các cụ các mợ.
Tính đóng góp với anh đôi câu về 2 xe này nhưng thấy tiêu chí của anh là trẻ trung hay đằm thắm nên thôi, theo hướng đó vậy.
Nãy giờ anh em đóng góp theo hướng hưởng thụ cái mới.
Nhưng cũng có một xu hướng ít thấy ai nói là "ngọc nát còn hơn giữ ngói lành".
Thêm một hướng lựa chọn, lại làm khó anh rồi.
:3dchientrung::3dcuoi::3dchientrung:

Hạng B1
4/5/12
52
26
18
Tính đóng góp với anh đôi câu về 2 xe này nhưng thấy tiêu chí của anh là trẻ trung hay đằm thắm nên thôi, theo hướng đó vậy.
Nãy giờ anh em đóng góp theo hướng hưởng thụ cái mới.
Nhưng cũng có một xu hướng ít thấy ai nói là "ngọc nát còn hơn giữ ngói lành".
Thêm một hướng lựa chọn, lại làm khó anh rồi.
:3dchientrung::3dcuoi::3dchientrung:
Đồng quan điểm với bác, nhưng là ngọc cũ còn hơn ngói mới :)

Hạng D
8/4/12
2.366
7.454
113
Tầm 5 6 trăm triệu chọn xe cũ còn có cái lý của nó nhưng cầm hơn 1 tỏi mà mua xe cũ em thấy sao sao ấy, cảm giác như bị lừa. Cá nhân em sẽ ko chọn em nào trong 2 em này hết.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Tầm 5 6 trăm triệu chọn xe cũ còn có cái lý của nó nhưng cầm hơn 1 tỏi mà mua xe cũ em thấy sao sao ấy, cảm giác như bị lừa. Cá nhân em sẽ ko chọn em nào trong 2 em này hết.
Anh chủ đã nhắm 2 xe này là sự lựa chọn của anh chủ.
Tôn trọng ảnh mình chỉ tập trung đóng góp gói gọn thế thôi cho ảnh khỏi phân tâm mà anh.

• Like
Reactions: conan77 and junqing