Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Em thấy bác chủ cứ xoay quanh chữ đằm thắm và nâng niu ko ah. Nên em đề nghị bác chọn xe mới để nâng niu bác ơi và cũng đằm thắm nữa. Chịu chơi quất explorer đi hi

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
sedona, hoặc pajero sport nhé bác, trường hợp bác cuồng toy thì tủn nhé, prado gần 10 tuổi rồi, khấu hao sắp hết rồi

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em đang chạy Prado 2013 thấy xăng em nó ăn cũng chỉ hơn 11l/100km còn đời 2009 e ko rõ ra sao. Cung đường em đi đa số nông thôn ít khi lên phố. Mà đặc trưng dòng Landcuiser prado này nổi tiếng nồi đồng cối đá xác định bác cày 10 năm cũng vẫn ok chứ đừng nói 7-8 năm. Bảo dưỡng sửa chữa con Prado cũng như bao con Toy khác cũng chả đắt đỏ gì cả , em cũng từng lùi vỡ đèn hậu đến phi gãy cả gương nhưng thay thế so với mấy con xe Đức cũng chỉ bằng 1 góc thôi
11l của bác chác phi cao tốc - QL ko biết đạt được chưa ạ ! Xác Prado nặng hơn Fortuner kha khá
EM nói thật Form của Fortuner cũ em không bàn, form mới của Fortuner gần giống HighLander và em thấy đẹp hơn hẳn Prado mới chứ chưa nói prado 2010.

Tất nhiên về khung gầm thì anh Prado ngon hơn nhưng nếu anh Prado 3-4 tuổi thì còn suy nghĩ, 7-8 tuổi là quá hớp rồi.

Tóm lại tùy bác chủ (tiền của bác mà), gặp em em lụm Santafe hoặc Everest 2.2 Titanium

Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
1. Pho tu nơ xe Giám đốc, dân thường thì đi hok hạp dồi!
2. Prado hiện độ tuổi đã tới kỳ xuống sức, đi tậu con xe ho lao 4AT đời Tần này về để chăm nó thì đc, để xài nó thì thôi.
Mềnh để đây và ko nói ji thêm, do mí con ToyLD làm thì oải nắm

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Nếu bác đã mua: chúc bác may mắn
Nếu chưa mua: xin dừng, cái mạng to hơn cái xe, 2 thằng này nó đụng vào đâu thì bác biết thế nào rồi. Hoặc xe Đức hay Mỹ thôi. Xe Nhật vừa xấu, vừa ko an toàn nên bác xem xét kỹ. E chưa bao giờ mua xe Nhật

• Like
Reactions: conan77
Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
11l của bác chác phi cao tốc - QL ko biết đạt được chưa ạ ! Xác Prado nặng hơn Fortuner kha khá
EM nói thật Form của Fortuner cũ em không bàn, form mới của Fortuner gần giống HighLander và em thấy đẹp hơn hẳn Prado mới chứ chưa nói prado 2010.

Tất nhiên về khung gầm thì anh Prado ngon hơn nhưng nếu anh Prado 3-4 tuổi thì còn suy nghĩ, 7-8 tuổi là quá hớp rồi.

Tóm lại tùy bác chủ (tiền của bác mà), gặp em em lụm Santafe hoặc Everest 2.2 Titanium
Khi nào bác có dịp đi thử con Prado đời mới nào test thử biết liền ko lại bảo em chém gió. Xác nặng hơn 2 tấn chút nhưng đời mới có chức năng Eco đi tiết kiệm xăng rồi nên ko hãi như nhiều người nghĩ đâu.
Tóm lại nếu bác chủ kiếm được 1 em Prado nguồn gốc rõ ràng đi giữ gìn ko đâm đụng ngập nước thì xúc cũng ok. Dù gì xe Prado cũng ở phân khúc cao cấp hơn Fortuner , thêm nữa chiếc Prado được sản xuất lắp ráp hoàn toàn ở Japan nên chất lượng cũng ko cần so sánh nhiều thì ai cũng rõ

Hạng B2
30/12/11
254
126
43
35
Mở của Prado bước xuống xe đẳng cấp hơn bác à. Suất ưu tiên bác để em đi :3dquaytay:

Hạng B1
5/11/15
80
232
33
40
Nếu bác thật sự dư tiền thì mua xe theo cảm tính, còn vừa đủ tiền thì mua theo suy tính. Còn nếu thấy việc có tiền mà mua xe khó khăn quá thì quyết định đừng mua nữa, cảm thấy khi nào thoải mái thì hả mua.

• Like
Reactions: conan77
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Xe mới bây giờ mẫu mã phong phú, giá cả thì tháng nào cũng có khuyến mãi liên tục thì hà cớ gì đã có tiền tỷ trong tay rồi lại phải đi mua xe cũ đời sâu rồi hở bác :D