Tập Lái
2/4/20
24
9
0
39
Em xin được góp ý, hihi: Bác chạy dịch vụ nhưng em tin là có dùng nó cho việc gia đình. Xe dịch vụ mà là xe công ty thì nên chọn ToyFor còn xe dịch vụ nhưng cá nhân tự chạy thì rõ ràng nó còn là tài sản cá nhân, bác đã có niềm yêu thích nó thì nên chọn nó không thì khi chạy cứ ấm ức. Pajero Sport MIVEC Diesel 2.4 ăn dầu đường trường 7l (em xem nhiều Đánh giá chứ ko có xe đó). Em chạy thử rồi, cách âm, trang bị...hơn ToyFor, sửa chữa bảo dưỡng thì ko thể bằng hệ sinh thái của Toy tại VN được. Cheer!
Vâng, cảm ơn bác,em mua vừa dùng gia đình vừa chạy khách quen, không đăng ký kinh doanh. Vì em đã có con i10 bào Grab rồi.

Tập Lái
2/4/20
24
9
0
39
Con nào cũng có ưu điểm riêng của nó hết bác.
Đầu tiên bác so về giá tiền.
Thứ 2 bác so về chi phí xăng dầu
Thứ 3 bác so về option
Thứ 4 bác so về rộng rãi
Thứ 5 bác so về độ thần thánh.
Em gửi bác tham khảo. haha.
Vâng bác,Pajero chưa về nên em cũng chưa xem thực tế ở ngoài cũng như giá cả ạ.

Tập Lái
2/4/20
24
9
0
39
A mua xe chạy dịch vụ thì tủn thôi vừa chạy dịch vụ vừa gia đình thì cũng tủn( tại ưu tiên kiếm tiền). chạy off dớt thì vote pajero sport. Còn chạy gia đình ko off dớt thì em éo chọn con nào trong 2 con trên :D
Mình vừa chạy gia đình vừa chạy khách quen luôn, nhưng chạy Grab, vì đã có con i10 bào Grab rồi...hihi cảm ơn bạn

• Like
Reactions: lethangmy
Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Em mổ xẻ sâu hơn xíu cho bác dễ quyết định:
PS hệ thống treo nếu đi 1-5 người êm hơn fortu rất nhiều, nhưng mà cõng 8 mạng thì treo sau dễ thốn hơn fortu, nên dựa vào điều này bác quyết định được rồi.
2 là ghế ngồi PS ôm lưng hơn nhiều, bác tự chạy thì lấy ps, tài lái thì fortu
Động cơ ps ngồi trong xe ít nghe tiếng hơn, bác tự lái thì tự quyết định xem có chịu nổi tiếng máy của fortu không, nó có tiếng ù từ lúc đề máy đến lúc tắt.
Đèn pha cùng là Bi-Halogen projector nhưng đèn fortu tối mù như đèn dầu, bản 2020 nghe đồn ps xài LED hết các phiên bản.
Phụ tùng thì toyota mua ngoài rất nhiều, hỏi đâu người ta cũng biết mà bán cho bác liền, mitsu thì có nhiều cửa hàng chuyên cũng có đầy đủ thôi.

• Like
Reactions: LoveMeccedes
Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Vâng, em cảm ơn bác đã chia sẻ ạ, em thì vừa đi gia đình vừa chạy dịch vụ (khách mối) không đăng ký kinh doanh.vì em đã có chiếc i10 bào Grab và những khách bình dân rồi.em thì chưa dùng Mits bao giờ nên không biết chi phí bảo dưỡng về lâu dài như thế nào ?
Em nghĩ Nếu vừa chạy gia đình vừa chạy dịch vụ thì Mitsubishi vì nó không những giữ mạng sống của bác và hành khách gia đình và vk con của bác .vì như bác nói nó trang bị an toàn hơn nhiều mà .chứ Fortuner thì trang bị kém an toàn thương hiệu ăn đứt 200 củ rồi .
thế kỷ 21 rồi con lo gì hãng xe nào bền và không bền vì bây giờ chất lượng đều 9 điểm 10 điểm cả .em thấy ý kiến bác thích Mitsubishi nên quất Mitsubishi luôn

• Like
Reactions: Hồ Hải Cảnh
Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Em xin được góp ý, hihi: Bác chạy dịch vụ nhưng em tin là có dùng nó cho việc gia đình. Xe dịch vụ mà là xe công ty thì nên chọn ToyFor còn xe dịch vụ nhưng cá nhân tự chạy thì rõ ràng nó còn là tài sản cá nhân, bác đã có niềm yêu thích nó thì nên chọn nó không thì khi chạy cứ ấm ức. Pajero Sport MIVEC Diesel 2.4 ăn dầu đường trường 7l (em xem nhiều Đánh giá chứ ko có xe đó). Em chạy thử rồi, cách âm, trang bị...hơn ToyFor, sửa chữa bảo dưỡng thì ko thể bằng hệ sinh thái của Toy tại VN được. Cheer!
Ý kiến bác này chuẩn nhất. Mua xe cho mình chứ đừng nghe theo thiên hạ. Hãy nghe con tim mách bảo:D

• Like
Reactions: Hồ Hải Cảnh