Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
Giá xe giờ rẻ thiệt.
T10/2016 mua ford titanium 720tr . nay bán 530 mà ko đc. Đắng.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.543
113
các bác phân tích làm gì, cứ thích và thấy cần cho cs thì mình mua xe thôi. em mua cái xe từ năm 2011 khi nhà cửa chưa có, vợ con chưa có. Mua chỉ để đi làm đi chơi thôi. Chi phí ngoài bảo hiểm, hao mòn, phí, nhớt... thì tháng 3tr bác đổ xăng rửa xe đi mướt. Hồi em mua ai cũng bảo sao ko mua đất mua nhà mà mua xe. bị hâm à? giờ thì nhà đất có, vợ con đủ hết và còn xe từ 2011 em vẫn đi và vẫn thấy sướng. có con xe nó phục vụ mình sướng lắm các bác ạ, tiền bạc ko đong đếm được đâu. bác nào máu thì cứ mua thôi. Lương em chỉ có 30 củ thôi mà em vẫn chơi, các bác toàn 40, 50 củ thì còn lăn tăn gì nữa ko biết???
Bác khoe lương khéo quá. Trong này toàn dân 7 nghề ko à. Lưong như bác là ước mơ cả đời cúa nhiều người rồi.

• Like
Reactions: hoangnghidung
Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
em làm 1m lo cả nhà, vất vả lắm bác ơi. Là gì với các anh em ở đây đâu
Bác nói vậy mần em ngại quá, lương em tháng có hơn 10 củ mà còn nuôi 1 vợ 2 con. Ôi, giấc mơ Chapi, nhầm, giấc mơ 4 bánh của em biết bao giờ mới thực hiện được. Có bác nào thương tình bán cho em chiếc 4 bánh giá rẻ em về để trong nhà ngắm cho đỡ thèm đi.

• Like
Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
Bác nói vậy mần em ngại quá, lương em tháng có hơn 10 củ mà còn nuôi 1 vợ 2 con. Ôi, giấc mơ Chapi, nhầm, giấc mơ 4 bánh của em biết bao giờ mới thực hiện được. Có bác nào thương tình bán cho em chiếc 4 bánh giá rẻ em về để trong nhà ngắm cho đỡ thèm đi.
Có mà đầy, đời 1990 giá ngang xe ga, đi cũng đc mà ngắm cũng ok. Dưng mà để vào đâu mới đc chứ. Có chỗ để thì đã khỏi lăn tăn về "thóc".

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
tho6ichi phí sử dụng cho xe hạng A thì 1 tháng tầm 3tr đổ lại thôi, còn hạng B và C thì 1 tháng tầm từ 3-5tr nhé.
Như vậy chạy xe CUV là tiết kiệm nhất, tháng chi phí chỉ hơn 2 triệu (số liệu thực tế không tính khấu hao).

• Like
Reactions: mt20us
Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
Như vậy chạy xe CUV là tiết kiệm nhất, tháng chi phí chỉ hơn 2 triệu (số liệu thực tế không tính khấu hao).
xe máy dầu thì còn lợi nhiên liệu hơn nữa

• Like
Reactions: bacai
Hạng C
8/10/11
587
545
93
Vc e mới có con nhỏ mà nhà Sg cách nội, ngoại 100-250km, nếu có xe thì việc di chuyển thuận tiện vô cùng, cuối tuần xong việc bay thăm ông,bà
về khỏi lăn tăn si nghĩ thuê xe tự lái, hay book vé xe khách.
Nhưng vc e làm công ăn lương, k kinh doanh hay buôn bán gì cần sử dụng đến xe, liệu mua xe có quá phí hay không?!
Với em xe mới thì đắt quá (Vì em chỉ mua hạng B hay C do phải đi xa), xe cũ thì k được vì bà cả k ủng hộ, với e cũng ngại nhỡ tìm được xe tào lao thì sao!?
đắn đo!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
Vc e mới có con nhỏ mà nhà Sg cách nội, ngoại 100-250km, nếu có xe thì việc di chuyển thuận tiện vô cùng, cuối tuần xong việc bay thăm ông,bà
về khỏi lăn tăn si nghĩ thuê xe tự lái, hay book vé xe khách.
Nhưng vc e làm công ăn lương, k kinh doanh hay buôn bán gì cần sử dụng đến xe, liệu mua xe có quá phí hay không?!
Với em xe mới thì đắt quá (Vì em chỉ mua hạng B hay C do phải đi xa), xe cũ thì k được vì bà cả k ủng hộ, với e cũng ngại nhỡ tìm được xe tào lao thì sao!?
đắn đo!
Nếu có 300 trở thi mua đc và nên mua mà dùng chứ sóng thần lên nhiều tiền cũng như ko tiền, có điều nếu máu hơn thì có thể vay người nhà ko lãi chứ đừng vay ngân hàng.
Biết đâu mua xe năm nay sang năm trúng quả gì đó lại đổi xe thì sao?
Đời chỉ biết có nhiều tiền sau khi số đã xổ nhé.
Ko có tiền thì ko nên cố. Có tiền là phải hưởng thụ, có tiêu tiền mới chịu kiếm tiền!!!!!
Anh em đồng ý ko nào?

• Like
Reactions: TAK40 and Phadu