14/6/17
879
424
63
Chào các bác, gia đình em dự định tổ chức đi Đà Lạt cho F1 nghĩ hè khoảng 3 ngày 2 đêm.
Dự kiến đầu tháng 6/2018.
Các bác đã đi đường này xin cho chút kinh nghiệm chia sẽ về đường đi, xxx, tốc độ, .... nhé.
Vì lần đầu cầm lái lên Đà Lạt và đi cruze LT.
Chia sẽ về kinh nghiệm đi đèo và cập nhật tình hình đường xá mới nhất giúp các bác nhé!

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Đường đi ĐL tốt toàn tuyến, xxx hoạt động ngày đêm. Biển báo tốc độ, khu dân cư cắm rõ ràng cứ theo đó mà chạy. Chú ý biển cấm vượt không đồng nhất với vạch kẻ đường. Lần đầu đi thì chạy đèo thong thả, mấy đèo trên QL20 xe MT để số 3 leo phẻ re, nhớ lên số nào xuống số đó, đừng đu theo mấy ông quen đường vượt ẩu.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Đà lạt em toàn chạy 1h sáng xuất phát từ sg. Tới đà lạt ăn sáng uống cafe khỏe re. Đi đèo em khoái đi đêm. Vắng xe mà có xe ngược chiều là biết ngay vì ánh đèn chiếu trên đèo rất sáng

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Đà lạt em toàn chạy 1h sáng xuất phát từ sg. Tới đà lạt ăn sáng uống cafe khỏe re. Đi đèo em khoái đi đêm. Vắng xe mà có xe ngược chiều là biết ngay vì ánh đèn chiếu trên đèo rất sáng
bác hỏng sợ ma hả? cảm giác của em đi đèo đêm, 1 mình mà còn gặp trời mưa. lên tới đỉnh đèo mờ mờ ảo ảo. Thật vi diệu :)

Hạng B2
13/4/09
165
158
43
11
Em thường xuất phát 2AM sáng, tới Liên Khương 6h cafe ăn sáng rồi tàn tàn lên ĐL.
Khỏe vợ con, khỏe tài xế. Đi đêm chỉ mình ta với ta, rất tự tại, mà leo đèo lại an toàn.
Chú ý bắn tốc độ khu dân cư, ngày lẫn đêm.

14/6/17
879
424
63
Em thường xuất phát 2AM sáng, tới Liên Khương 6h cafe ăn sáng rồi tàn tàn lên ĐL.
Khỏe vợ con, khỏe tài xế. Đi đêm chỉ mình ta với ta, rất tự tại, mà leo đèo lại an toàn.
Chú ý bắn tốc độ khu dân cư, ngày lẫn đêm.
Đi đêm an toàn hơn sao bác, nhà e thì ko dám đi đêm. Đường đi có vấn đề gì ko bác. Chỗ ăn chơi, ngủ nghĩ cho e tham khảo với nhé.
Em nghe nói giờ có villa cho thuê nguyên căn rộng rãi.
Các bác nào biết chỉ cho em với nhé!

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
QL20 qua ĐN giờ có đèn đường suốt tuyến nên chạy đêm không đáng lo. Khoảng 2h sáng từ SG xuất phát tới đèo chuối trời vừa sáng là đẹp. Tầm 9h tới ĐL đi lòng vòng tham quan mấy chỗ trong TP, uống cafe thư giãn, ăn trưa rồi vô check in KS, nghỉ ngơi để chiều đi chơi tiếp ;).