Hạng C
28/5/07
510
358
63
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Chào các bác, gia đình em dự định tổ chức đi Đà Lạt cho F1 nghĩ hè khoảng 3 ngày 2 đêm.
Dự kiến đầu tháng 6/2018.
Các bác đã đi đường này xin cho chút kinh nghiệm chia sẽ về đường đi, xxx, tốc độ, .... nhé.
Vì lần đầu cầm lái lên Đà Lạt và đi cruze LT.
Chia sẽ về kinh nghiệm đi đèo và cập nhật tình hình đường xá mới nhất giúp các bác nhé!
Đổ xăng đầy bình, set lại tất cả các thông số như hành trình, mức tiêu thụ xăng, tốc độ trung bình (avg) rồi chạy thôi, đi tầm 4h sáng là ok rồi, mất khoảng 5 tiếng tới Đà Lạt (đúng biển báo tốc độ), đoạn Dầu Giây vào QL20, vì đang mở rộng đường nên giới hạn 60km/h (có bảng báo), sau đó cứ theo biển báo mà chạy thôi. Cruze LT nếu đi đường này sẽ mất khoảng 6.5l/100km, thử xem ;). (hôm trước mình chạy mất có 6.2l/100km thôi)

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Em vừa về hôm qua.8g sáng xuất phát tại cơm tấm Kiều Giang đầu cao tốc,, 2g chiều tới Đà Lạt.
Đường đi Đà Lạt bây giờ biển báo Nội Thị/ hết nội thị/ tốc độ 60 rõ ràng.
Cao tốc Liên Khương đã gắn bảng Max/ Min: 90/60.
Đúng như bác gì nói ở trên, mãi lo canh vượt, khi nhìn thấy nét đứt là vượt mà ko để ý có bảng cấm vượt (xe che khuất).
Điểm bắn tốc độ 1: đoạn rừng cao su khi rẽ từ QL1 vào QL20 tầm vài km.
Điểm bắn tốc độ 2: qua khỏi Định Quán cũng khu rừng cao su gần tới Tân Phú thì phải.
MÙA HÈ 2018 (ĐÀ LẠT MỘNG MƠ)
MÙA HÈ 2018 (ĐÀ LẠT MỘNG MƠ)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Thôi thế thì cho nó 300k công nằm ngày đêm ở đó. Minh củng đôi khi mới lên Đàlat du lịch. Củng không quan tâm nhiều.hehe
Đôi khi đi đường xa, buộc phải gửi chút cafe cho mấy anh - nhưng chỉ trong trường hợp mình lỡ vi phạm. Còn bị bắt đểu mà bác không biết, lại còn chung chi - dù ít hay nhiều, thì nói thật xấu mặt aeOS quá.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chào các bác, gia đình em dự định tổ chức đi Đà Lạt cho F1 nghĩ hè khoảng 3 ngày 2 đêm.
Dự kiến đầu tháng 6/2018.
Các bác đã đi đường này xin cho chút kinh nghiệm chia sẽ về đường đi, xxx, tốc độ, .... nhé.
Vì lần đầu cầm lái lên Đà Lạt và đi cruze LT.
Chia sẽ về kinh nghiệm đi đèo và cập nhật tình hình đường xá mới nhất giúp các bác nhé!
Đường lên Dalat hiện giờ rất tốt, biển báo vạch kẻ đường đầy đủ, nên bác cứ chạy đúng luật thì chẳng phải lo nghĩ gì cả (rất nhiều xe thấy đường vắng đạp quá tốc độ hay vượt nơi cấm vượt - chút sau đã thấy dính ở chốt, không nhanh hơn được bao nhiêu mà lại lắm phiền phức). Nếu muốn thêm nhiều thông tin bác chịu khó xem lại thớt Dalat từ A đến Z
Khoảng giữa tháng 6 em cũng ở trên Dalat, cần gì bác cứ nhắn

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Hóng ngày bác đi, còn hướng dẫn thì đã đầy đủ ở trên.
Xe số sàn khi xuống đèo bác về số nào mà cảm giác xe không bị trôi khi vô cua, hạn chế đạp thắng là ổn.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Hóng ngày bác đi, còn hướng dẫn thì đã đầy đủ ở trên.
Xe số sàn khi xuống đèo bác về số nào mà cảm giác xe không bị trôi khi vô cua, hạn chế đạp thắng là ổn.
Thắng thì cứ đạp thoải mái pác ơi. Đừng có dà thắng là được. Bố thắng chỉ bị cháy khi đổ đèo mà dà thắng quá nâu quá dài thôi. Chứ cần giảm tốc độ,vô cua thì cứ thắng thoải mái

• Like
Reactions: Thaydialy2009
Tập Lái
15/3/14
45
20
8
em thì toàn ưu tiên đi đèo đêm, nhớ có đợt lên đèo đúng lúc nửa đêm, gặp mưa lâm râm và sương mù dày đặc, tầm nhìn tầm 4-6m thôi, trên xe thì bật truyện ma, mà đợt đó lại là lần đầu tiên đi đèo nữa chứ, trước chẳng thấy ai, sau thì 1 màu đen kịt. Có mắc tè thì e cũng chẳng dám dừng. ^^ Đèo đêm thú vị lắm các bác ạ