Hạng C
28/3/15
614
695
93
Nhiều tiền thì Odssey, ít tiền thì Sedona. Odssey đẳng cấp hơn ngay từ vật liệu nội thất đến trang trí nội thất, tiết kiệm xăng hơn. Sedona chất lượng nội thất theo kiểu xe bình dân, không so được với Odyssey. Kích thước Sedona lớn hơn, Odyssey phải bản Mỹ kích thước mới tương đương nhưng giá bản Mỹ phải tầm 3 tỷ, chênh lệch chủ yếu do vật liệu chế tạo cũng như nội thất, đơn giản như bộ nghế da thôi, có bộ ghế hơn chục triệu, có bộ nghế cả trăm triệu. Nếu bác quen dùng hàng đẳng cấp rồi thì Odyssey là hợp lý, nếu ngay cả Morning bác cũng thấy chấp nhận được thì Sedona, em nghĩ bỏ ra 2 tỷ mua xe tối thiểu bác cũng sở hữu 1 căn biệt thự xịn rồi, về nội thất thế nào chắc bác cũng hiểu.
Em đồng ý với bác này. nếu bác có điều kiện thì quất Odyssey

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Qua lễ bác alo em theo số: 0938 868 369 - Tài, có gì em sẽ cho bác trải nghiệm sedona. Còn việc bác sợ máy móc thì bác chỉ thử hình dung những chiếc xe học lái KIA Price của KIA mười mấy năm vẫn luốt phà phà đó thôi, có vấn đề gì đâu bác. E thấy phương án 1 là oki nhất. Với phụ nữ có chạy xe đâu mà biết hết xe nào hơn xe nào. Họ toàn chọn vì thương hiệu với nghe nói ko ah, hjjj

• Like
Reactions: BXL
Hạng D
23/9/14
1.427
1.701
113
Nhiều tiền thì Odssey, ít tiền thì Sedona. Odssey đẳng cấp hơn ngay từ vật liệu nội thất đến trang trí nội thất, tiết kiệm xăng hơn. Sedona chất lượng nội thất theo kiểu xe bình dân, không so được với Odyssey. Kích thước Sedona lớn hơn, Odyssey phải bản Mỹ kích thước mới tương đương nhưng giá bản Mỹ phải tầm 3 tỷ, chênh lệch chủ yếu do vật liệu chế tạo cũng như nội thất, đơn giản như bộ nghế da thôi, có bộ ghế hơn chục triệu, có bộ nghế cả trăm triệu. Nếu bác quen dùng hàng đẳng cấp rồi thì Odyssey là hợp lý, nếu ngay cả Morning bác cũng thấy chấp nhận được thì Sedona, em nghĩ bỏ ra 2 tỷ mua xe tối thiểu bác cũng sở hữu 1 căn biệt thự xịn rồi, về nội thất thế nào chắc bác cũng hiểu.
em không biết nói sao chứ thấy nhiều khách sở hữu audi mec vẫn mua thêm một xe sedona để đi :3dcuoi:

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Em không biết bác chủ có chung kết dc chưa chứ như em thì KIA Sedona và Migare múc thôi . Suy nghĩ nhiều chi nhiều lúc bấn loạn không ra

2/3/14
1.327
1.287
113
"Phương án 1 : Kia Grand Sedona + Mitsubishi Mirage : với 2 tỷ em vừa đủ mua 2 bé này luôn, vừa có xe đi lại trong thành phố, vừa có xe phục vụ gia đình đi xa. Nhưng em ngại máy móc Sedona liệu có bền như Honda ?"
Bên hãng xe Thiên Phú chạy tuyến Bến Thành - Vũng Tàu có chạy hạng Vip dòng xe này đó bác. Bua em di thấy có 1 chiếc chạy 146.000 km vẫn phà phà bác ah. Em thấy ghế da xuống chất chút, chứ em thấy tài xế chạy vẫn bốc và gầm cửa vẫn êm ái. Em vote Sedona.
Thế kỷ 21 rồi mà hỏi liệu máy móc có bền không, hỏi thử mấy ông trên Os này có ông nào mua xe đập thùng xài đến khi làm máy mới đổi xe không?.....

• Like
Reactions: American Standard
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Bác cứ đi xem 2 em, lái thử rồi ra qđ mua vẫn chưa muộn, đối vs e có sedona hay odyssey thì cung là MPV vs nhau cả. nên việc xe nào rẻ hơn thì mua. chất lượng thì giờ cũng như nhau cả. mua sedona 1.4 tỷ 7 chỗ = odyssey 1.4 tỷ + 600 tiền có cái chữ H trước đầu. Với e nghĩ nếu là xe gia đình thì các bác chạy có cày vs phá như mấy a chạy cho dịch vu k, điển hình như Thiên Phú. Nếu xe k tốt ngta đã k đầu tư. nhắc tới e nhớ ngày xưa có taxi Hoàng Long mua Kia carens xong thanh lý k ai mua luôn.
p/S: sản phẩm tốt, giá tốt thì được thị trường đón nhận thôi, e thì e làm e sedona vs thêm e rio, hoặc i10 nữa khỏi lăn tăn :)
Người ta đầu tư Sedona vì nó rẻ ....
Bác chủ cứ lái thử và cảm nhận. Ko nên mua xe theo mong ước của những người chưa có 2 chiếc đó.