Tập Lái
3/3/16
48
57
18
43
Odyssey ra biển + các cái tròm trèm 2,3 tỷ nhé bác!
= 1 Sedona + trên dưới 1 tỷ ăn nhậu toét mông hoặc + 1 em Sedan tầm trung toẹt ga....

Riêng nhận định của e: Odyss bản châu Á hơi xấu, nhỏ, máy có vẻ yếu (tất nhiên ai đặt mục đích tiết kiệm nhiên liệu lên đầu thì ok), cốp sau mở bằng Cơm..... :)

Hạng B2
21/9/14
119
142
43
40
Em nghĩ bác nên kiếm em toyota Previa nhập 2016. Với em nó bác chẳng phải lăn tăn gì cả. Vừa được hình thức, chất lượng, độ bền, giữ giá. Em chạy kia em chán lắm rồi. Honda Odyssey thì gầm thấp, dáng chẳng đẹp, giá lại cao hơn giá trị của xe.

• Like
Reactions: quangnakata
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
View attachment 462515
Chào các bác, em đang phân vân lựa chọn xe gia đình 7 chỗ ngồi. Ngân sách em có khoảng 2 tỷ, đang chung kết giữa Kia Grand Sedona và Honfa Odyssey. Xin các bác cho em lời khuyên nên lựa chọn thế nào giữa 2 em này. [pagebreak][/pagebreak]

Phương án 1 : Kia Grand Sedona + Mitsubishi Mirage : với 2 tỷ em vừa đủ mua 2 bé này luôn, vừa có xe đi lại trong thành phố, vừa có xe phục vụ gia đình đi xa. Nhưng em ngại máy móc Sedona liệu có bền như Honda ?

Phương án 2 : Honda Odyssey, vừa tròn 2 tỷ, nhược điểm là nội thất không rộng bằng Sedona,và nghe nói dàn gầm đi ồn hơn. Nhưng bà cả lại thích thương hiệu Honda.

Xin ý kiến các bác để vợ chồng em có thể tham khảo và quyết định, cám ơn cả nhà.
em chọn PA1 ngày và luôn. Vì xe là phương tiện, nhà hai chiếc xe tiện lắm nha bác, nếu bác chọn 1 chiếc cuối cùng bác còn khổ hơn thằng taxi, e nói thiệt đó, và ưu tiên cho bà cả đi học lái để bả chạy xe nhỏ.

Hạng F
29/10/14
8.534
11.206
113
Xe 7 chỗ phục vụ gia đình thì đi được bao nhiêu. Biết bao giờ hỏng mà chưa gì đã lo bền với ko bền pác.

Hạng B1
29/12/13
55
14
8
Với 2 kg $ bác cứ làm 1 con toyota land prado đảm bảo k phải hối hận.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
27/10/14
5.578
30.916
113
Hãy đơn giản vấn đề để hài lòng cả 2 vợ chồng nhé:
1. Vợ luôn là số 1: nên cầm tiền mua chiếc Honda City ngay và luôn.
2. Nhẫn nhịn vài tháng để tích luỹ thêm và có cơ hội thổi thêm lỗ tai bà xã tính ưu và khuyết của dòng xe nhỏ.
3. Thống nhất City để cho bà xã đi và phục vụ trong phố.
4. Đề xuất Sedona để phục vụ cho cả gia đình và đi chơi xa.
5. Làm luôn em SEDONA để cảm nhận đó là chiếc xe cần thiết cho gia đình với giá hợp lý!
P/s: anh rể em mua chiếc xe Sedona 51F-110.22 đó, lúc lấy về chị em ko thèm nhìn mặt và cũng ko buồn ngồi lên!
Bây giờ thì cười te toét rồi, còn nói đi xa ngủ suớng và nói sau này ko mua xe 5 chỗ nữa!
Bác @Huymap zô xác nhận đê!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Huymap