Hạng D
23/8/15
1.996
39.483
113
ở đâu còn lâu mới nói
thật ra do mấy anh xây dựng, lấn môi trường sống của nó quá nó mới bay vào nhà thôi, em bị từ 2006 lúc ở KTX ĐHQG ngoài Thủ Đức, bác sĩ cũng cho acyclovir cream bôi ngày 4-5 lần, cái này chỉ là kích thích nhanh tái tạo tế bào da thôi chứ ko bài trừ đc độc tố của kiến 3 khoang, nhưng đặc biệt em bôi thuốc này ko để lại sẹo

về sau mang tiếng dọn vô nội thành ở, nhưng xung quanh cây cối nhiều, mùa mưa vẫn bị lai rai, nhưng ko kinh hoàng như hồi 2006, mới 2 tuần trc đang ngồi dưới gốc cây, nghe lùng bùng lỗ tai, ko biét con gì nhưng lắc mạnh cho nó bay ra, 3 bữa sau cái lỗ tai lở loét luôn, chảy mủ tè le hôi rình, 10 ngày sau tự hết

con này ko giống kiến thường làm tổ trong nhà, muốn trị chỉ có thuốc trừ sâu phun hết tất cả các lùm cây cối diện rộng xung quanh nhà thì may ra, chứ ko nó theo đèn vô nhà ah, thường mùa mưa em ít mở cửa ban công vào đêm, nếu có gặp thì lấy tờ giấy dụ nó bò lên, cuốn lại rồi đốt :D

Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Chào các anh, em ở tại CC Era block a2, bên em tuần trước hàng xóm có 2 nhà bị kiến ba khoang ghé thăm, 1 nhà con nít bị đốt làm sốt phải nhập viện luôn, 1 nhà người lớn bị nó đốt làm cái lưng nổi bấy hết. Tuần này e dọn nhà qua block A4, trời mát không ngủ máy lạnh mà mở cửa sổ (tầng 15), mí bữa nay thấy tay rát rát cứ tưởng do mình bưng bê đồ va quẹt trầy ngoài da. Sáng nay mới thấy chỗ rát nó nổi nốt như phỏng luôn, gg thử thì đúng dấu hiệu của kiến ba khoang đốt.
Cảnh báo tới các anh trong khu vực đề phòng không mở cửa sổ vào chiều tối nhé, nó theo ánh đèn bay vào nhà thì phiền phức lắm ạ.
Sẵn tiện hỏi các doctor CNL là em ra nhà thuốc nói bị kiến ba khoang đốt, nó cho em tuýp kem acyclovir bôi mỏng ngày 2 lần, là có đúng không ạ, mấy người đồng nghiệp nói họ bị kiến chích thì bôi thuốc tím thôi?
View attachment 1957964 View attachment 1957965
Acyclovir là trị herpes mà ???
Bôi có tác dụng gì đâu!

Em bị herpes, 1-2 năm bị nổi môi 1 lần.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Bởi vậy càng phải cẩn thận! tiếc là nhà mình không có loại kiến này, nếu có mình sẽ thử dùng bình xịt xem thử có đuổi nó đi được không, rồi phổ biến cho mọi người biết. Nhưng kiến đen và kiến vàng thì mình chỉ xịt ở những khe cửa, lỗ dây điện... là bọn nó không dám bò vô nữa. Khoảng 2-3 tháng mới phải xịt 1 lần.
Con này nguy hiểm là nó lẩn trên đệm giường, đệm ghế mà chỉ cần đè lên nó là da trần sẽ bị mưng mủ.

Hạng C
3/9/14
736
21.240
103
39
sáng tống cả nhà đi
mua Regent 10k / bịch. pha 10 lít nc.
xịt tá lả khắp cây. tường. len xung quanh nhà.
tối về
tất cả các thể loai kiến gián. 4-5 tháng sau gặp lại :D

Hạng D
12/10/12
2.428
87.994
113
sáng tống cả nhà đi
mua Regent 10k / bịch. pha 10 lít nc.
xịt tá lả khắp cây. tường. len xung quanh nhà.
tối về
tất cả các thể loai kiến gián. 4-5 tháng sau gặp lại :D
Nó là loài có cánh, bay lên giường anh thì trúng thuốc rồi nằm đó ngáp ngáp. Đợi anh nằm lên thì nó làm cho một phát. Có mà tránh đường trời

Hạng C
3/9/14
736
21.240
103
39
Nó là loài có cánh, bay lên giường anh thì trúng thuốc rồi nằm đó ngáp ngáp. Đợi anh nằm lên thì nó làm cho một phát. Có mà tránh đường trời
:eek: