Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mùa mưa tới, anh chị em đi xe máy thường mặc áo cánh dơi rất tiện dụng nhưng cũng ẩn chứa nhiều nguy hiểm. Mình thấy nhiều trường hợp đi xe máy mặc áo mưa cánh dơi vướng vào nhau té lăn ra đường. Mình còn thấy cả những trường hợp đi xe máy vướng vào ô tô, cũng may cả hai đi chậm nên không có hậu quả đáng tiếc.
Hôm qua đọc báo thấy có người đàn ông đi xe máy bị áo mưa quấn vào bánh xe xiết cổ dẫn tới tử vong.
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...mua-siet-tu-vong-khi-chay-xe-may-3614451.html
Giật mình nhớ lại những lúc mưa to, gió lớn chạy xe 2b mình cũng lo chạy xe chống chọi với mưa gió mà không chú ý tới xung quanh. Những lúc như vậy mà bên cạnh cũng có xe máy hoặc ô tô thì nguy hiểm lắm.
Vào mùa mưa rồi các bác chạy xe máy chú ý vụ này nha. Còn mình chạy xe hơi trong lúc mưa gió gặp mấy bác chạy xe máy mặc áo cánh dơi mình cũng thường hoặc chạy chậm hơn họ chút hoặc né xa xa chút.
Đôi dòng chia sẻ với các bác và cũng là mình tự nhắc mình.
Chúc các bác an toàn TĐTL.

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Đầu tiên là R.I.P , thấy thương cho dân mình vì sự tiện lợi mà trả giá quá đắt.
Một gợi ý cho mọi người:
Mùa mưa: chuyện cái áo mưa

Em đã dùng hơn 5 năm nay, mỗi xe để 2 cái. Nhà em 3 xe thì 6 cái. Màu sắc, hoa văn đa dạng, không dễ rách như áo cánh dơi.
Mưa to gió lớn ai dừng em cứ chạy. Không bị tạt, bạt gió như áo cánh dơi, phủ được balo(em hay đeo balo), không che kính chiếu hậu, đèn xe,...
Em nghĩ mọi người nên chuyển qua dùng loại này vì rất tiện lợi(vì không phải cởi cái quần như áo mưa bộ :D) và an toàn cho mùa mưa(áo cánh dơi em để trên kho hơn chục cái do được tặng nó có công dụng để tủ đồ đạc chứ hết tác dụng che mưa với em nữa rồi) :p:p:p
P/S: hiện thị trường có rất nhiều loại và giá, nên hỏi cái nào 2 lớp và giá cao tí vì loại rẻ sẽ bị thấm nước trong năm đầu tiên sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Bác này chắc bị rồi.
Mình cũng bị nhưng không thấu tới trời xanh mà chỉ bị trào nước mắt.
Em bị rồi. Còn thằng cháu lúc nhỏ cỡ 9 tuổi nó kéo sao kẹt cái da đầu mà bị kéo qua rồi, muốn tháo ra phải kéo....ngược lại. Dây đồng mới ác. Chở nó vô bv mấy ổng tiêm cho "thằng nhỏ" 1 mũi thuốc tê rồi lấy kìm bấm vỡ cái đầu kéo ra. Sợ quá, mấy ông choai choai thiếu niên từ lớn tới nhỏ bắt mặc quần chip hết (lúc đấy gần như chỉ mặc khi dậy thì).

• Like
Reactions: bacai