Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Tại sao lại so sánh thời hoàng kim của chung cư cao cấp với thời nay, khi mà số lượng chung cứ đua nhau mọc như nấm?
Thời hoàng kim nhất có lẽ là The Manor và SG Pearl, tranh nhau mà thuê giá cao. Vista thì lúc mở bán cũng là lúc chứng khoán đạt đỉnh, mình vẫn nhớ time đó ông xã mình mồ hỏi nhễ nhại chen chúc 1 suất mua Vista mà ko được. Ổng kể có thằng được mua ra rao bán lại luôn ăn lời 50 tr (thời đó là 2007 thì phải, 50tr lớn lắm chứ) mà vẫn có mấy Ng tranh nhau mua lại. Estella thì cách nay 2 năm vẫn hot lắm, bạn mình có căn 3PN o đó mà suốt ngày sale Dt tới hỏi có cho thuê ko... giờ thì tất cả đã là dĩ vãng ngọt ngào rồi
Thời đó cccc tranh giành chen chuc nhau mà mua, chứ thời nay thì cccc thiếu điều muốn cõng khách hàng đến mua mà họ còn chần chừ nữa kìa mợ.
Ha ha ha....

Hạng D
14/5/08
2.536
21.206
113
Mình hóng sale và chủ căn hộ chung cư vào chửi chị. Năm ngoái mình cũng có đặt câu hỏi với Estella bị chửi chạy không kịp

Tại sao lại so sánh thời hoàng kim của chung cư cao cấp với thời nay, khi mà số lượng chung cứ đua nhau mọc như nấm?
Thời hoàng kim nhất có lẽ là The Manor và SG Pearl, tranh nhau mà thuê giá cao. Vista thì lúc mở bán cũng là lúc chứng khoán đạt đỉnh, mình vẫn nhớ time đó ông xã mình mồ hỏi nhễ nhại chen chúc 1 suất mua Vista mà ko được. Ổng kể có thằng được mua ra rao bán lại luôn ăn lời 50 tr (thời đó là 2007 thì phải, 50tr lớn lắm chứ) mà vẫn có mấy Ng tranh nhau mua lại. Estella thì cách nay 2 năm vẫn hot lắm, bạn mình có căn 3PN o đó mà suốt ngày sale Dt tới hỏi có cho thuê ko... giờ thì tất cả đã là dĩ vãng ngọt ngào rồi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thuto1
8/8/16
1.734
2.891
113
Phải so với LS bank 5 năm là 9,2 % .
BÁN XONG cũng mua lại nên phải so với LS bank 5 năm là 9,2 % .

Vậy thuê 5% 1 năm , trừ tu sửa còn 4,5% mới đủ so với bank => m bán nhà HM vì còn có 3,3% ,trừ tu sửa còn 3% à

Tập Lái
6/9/16
3
351
48
Mấy bác phán lạ quá, em mua căn chung cư cách đây 6 tháng, chả phải mua gốc, mua lại mà chủ trước lời hơn 200, giờ tới phiên em lời 450, mà sale réo miết chả thèm bán, mấy bác có ở trển không, sao mà xa em, xa em quá :3dcuoi:

Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
trả lời câu hỏi chủ thớt
Nếu mua giá chưa đỉnh trên đáy thì đúng
Nếu mua ngay đỉnh thì sẻ bán cho ai
đó là câu hỏi luôn luôn phải hỏi để tự trả lời

Tập Lái
6/9/16
3
351
48
Chuẩn bị cả đám sale cc vào đây nhé.
Thế nào cũng cóa asiangay85.
Sale zô làm giề, các bác cứ quánh mạnh cho nó xuống để em ôm thêm, em cảm ơn nhiều, hehe, chừng nào đủ chục căn em nghỉ hưu sớm bác ợ, em chẳng lướt lát gì :3dquaytay:

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Mình hóng sale và chủ căn hộ chung cư vào chửi chị. Năm ngoái mình cũng có đặt câu hỏi với Estella bị chửi chạy không kịp
Ha ha thì mình cũng chỉ thấy sao nói đó trong tầm hiểu biết giới hạn của mình thoi mà. Còn ai may mắn chọn được CC vị trí tốt và giá cả tương đối thì có thể vẫn có lời chút. Mà hòm qua đọc tin An Gia ko giao căn hộ River city bên q7 cho bà con được nén tiến hành đền bù tiền gốc + 20% tổng giá trị căn hộ tính ra double luôn số vốn đã bỏ ra mà tớ thèm đây. Kết cái quả đấy quá. Đúng là hiếm có CĐT nào gây ấn tượng mạnh như vậy. Tự dưng vớ được mấy kèo đó thì thơm nhể he he