Hạng B2
3/1/12
185
1.174
93
Em cảm ơn các anh chị tư vấn. Do lần đầu tìm hiểu mua nhà nên em hơi sốc với giá nhà đất hiện nay. Vợ chồng em cố lắm cũng được 2 tỷ 4 thôi. Em đang tìm bên khu vực cầu Phú Xuân hoặc bên Lê Văn Lương khoảng cách tương đương. Tích góp được 1 nhà tăng 10, góp được 10 nhà tăng 100.

Các anh chị cho em hỏi tại sao hiện nay lại có quá nhiều nhà vi bằng và đồng sở hữu vậy.
Nhà nát 41m2 hẻm 1 xẹc Phạm Hữu Lầu gần cầu Phú Xuân ok ko anh?

Hạng B1
13/6/16
95
1.615
133
Mua làm gì, kiếm căn hộ ở cho phẻ, ko thì để tiền đó đi thuê nhà đợi làm ván mới. Sống cho bản thân đi đừng sống vì cái nhà. Khi chưa sở hữu thì bạn sẽ cố gắng sở hữu rồi bạn thấy nó bthuong đôi khi là sai lầm. Mình thấy cứ thuê nhà, tìm hướng đầu tư mới, lúc sau sẽ lại mua được nhà. Còn cứ đi làm tích cóp mà ko đầu tư thì đúng là ko dí nổi nó đâu. Với số tiền 2 tỏi này bạn có thể xuống Phạm Hữu Lầu, giá ở khu đó còn tầm này. Thằng bạn mới xúc căn 3x13, trệt lầu hẻm ba gác. Nhưng mấy khu này ở ko xứng mùa mưa sắp tới goài :)

Tập Lái
13/2/19
16
9
6
33
Em cũng không vội vì giờ giá nhà đất bị thổi lên quá cao và quá nóng. Chỉ sợ ôm cục nợ. Em vẫn tiếp tục tích góp và chờ thời.

Tập Lái
15/3/19
49
21
8
41
Bác thớt suy nghĩ như vậy thì sẽ kg bao giờ mua được nhà đất quận 7 đâu. Bong bóng bể nhưng khu dân cư sẽ rất khó để giảm giá, vì người ôm khu dân cư giá cao hầu hết đều có tiềm lực tài chính tốt cả.

Hạng B1
27/4/19
70
76
18
40
Q7 dân cư thưa thớt. Đường xá thông thoáng. Hạ tầng khá hoàn chỉnh. Nhà hẻm ít, chủ yếu mặt tiền lớn hoặc mt nội bộ, mình tháy những nguoi có nhà quanh q7 đa phần tiềm lực tài chính tốt va có nhiều người ở khu khác qua đây mua ở. Nên để mong Q7 giá rớt thì hơi bị khó, vì tiềm năng lên giá Q7 còn lớn về hạ tầng cũng như quy hoạch.

Hạng B1
27/4/19
70
76
18
40
https://vnexpress.net/kinh-doanh/gia-thue-mat-bang-nha-pho-tai-sai-gon-leo-thang-3916172.html

Thêm cái nữa là giá thuê lên cao, thì giá nhà không xuống được. Chỉ có thể mua đất sổ chung hoặc vi bằng.
Xem chung cư Park ở đường Nguyễn Hữu Thọ Nhà Bè cũng tốt, mới ra vị trí tốt .

Bạn nói ngược. Giá thuê lên vì giá nhà lên.
Còn mua nhà hay đất thì tốt nhất SH riêng sở hữu vĩnh viễn. Chứ ko có chung hay giấy tay gi hết. Sau này rất rắc rối

Hạng C
13/5/16
544
1.396
93
53
Hẻm 1135 HTP cũng thuộc Q7, 1 xe taxi đi lọt, các xe khác phải tránh hết vào ngách, nhà trọ, đất trống bán ra khá nhiều, giá tầm 60 tr/m2, đất tự phân lô khoảng 50m2/nền, ai có nhu cầu có thể vào đây xem xét.
Thị trấn Phú Xuân, Nhà Bè liền kề Q7, chỉ cách PMH hơn 1km, nhà xây sẵn sổ chung cho nền 35 - 40m2 khoảng 2 tỷ trong hẻm xe máy cũng nhiều người muốn nhượng lại, ai ít tiền mua ở tạm cũng được.
Cũng giáp Q7, thay vì băng qua cầu PX, từ HTP rẽ vào PHL vượt qua cầu PL, nhà trong các hẻm nơi đây cũng có giá 50 - 60 tr/m2 bán rất nhiều, có điều nó hơi gần trạm biến áp Nhà Bè.

Tập Lái
13/2/19
16
9
6
33
Gần trạm biến áp có ảnh hưởng sức khoẻ và an toàn gì không các anh chị. Cầu PX bên Nhà Bè em cũng xem rồi, 2.5 x 12 giá 2 tỷ 3. Em đi thử HTP cont nhiều quá em sợ nên chuyển qua tìm bên LVL.