Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Quận 7 mà các anh rê người ta lên tận Phú Xuân :)

Chủ thớt nếu thích Q7 thì nghe em, cứ kiếm miếng 4 tỉ, vay NH thêm 2 tỉ rồi trả dần đôi ba năm là có miếng đất của mình. Chờ thì có thể xuống, nhưng cũng có thể lên thì ước mơ miếng đất ngày càng xa vời. Nên về đất cát cứ mua là được.

Hạng D
6/8/16
2.435
18.473
113
Xin chào các anh chị. Em đi học và làm việc ở Sài Gòn cũng chục năm rồi. Vợ chồng trẻ cưới nhau mấy năm dành dụm được chút đỉnh, do chán cảnh nhà trọ nên muốn tìm một căn nhà đất nhỏ để an cư lạc nghiệp. Vợ chồng em ở quận 7 lâu rồi nên cũng mến nơi này, muốn tìm một căn nhỏ khoảng 2 tỷ ở Huỳnh Tấn Phát hoặc Lê Văn Lương.

Mua nhà thì vợ chồng phải vay, mà tin đăng thì 10 tin hết 9 tin đồng sở hữu, vi bằng. Mà giờ môi giới nghe 2 tỷ kiếm nhà có sổ hồng vay được có khi họ cười khảy. Tiền ít mà đòi hist hàng thơm. Haiza, giờ tiền như lá mít ấy, 4-5 tỷ, chục tỷ nghe nhẹ nhàng quá.

Các anh chị thương em chỉ giúp em kênh nào có thể tiếp cận được để mua nhà, và 2 tỷ có thể mua nhà vay được ở 2 đường này không ạ. Em còn non trẻ các anh chị tư vấn đừng chém em tội nghiệp.

Update là vợ chồng em cố lắm là 2 tỷ 4
chung cư cho cuộc sống nó đàng hoàng... ko thì 8-10 tỷ trở lên

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
chung cư cho cuộc sống nó đàng hoàng... ko thì 8-10 tỷ trở lên
Cái này là quan điểm của tưng Ng thoi chứ, sao lại áp đặt quan điểm của bạn len Ng khác thế?

Hạng B1
26/1/19
74
33
18
34
Các bác cho em hỏi đường Nguyễn Đức cảnh giờ giá tầm bn rồi ah. Khu này có bị ngập hay tắc gì k ạh

Tập Lái
20/4/16
5
10
3
Bạn thử vào hẻm 380 hai sẹc LVL xem thử, hẻm này chắc tầm 2.5 tỷ vẫn còn nhà shr đó. Tiện thì biết rồi gần bên lottle, vivo ... khuyết điểm là mưa to hay triều cường thì ngập quá 1/2 bánh xe bơi cũng vui lắm, 1 năm bơi chắc 4-5 lần :))
Hoặc qua khu đường số bên chợ MVV kiếm nhà nhỏ cũng còn nhưng hiếm.
Còn không thì quất cái chung cư vẫn ngon với tầm giá này đó bạn.

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Em cũng không vội vì giờ giá nhà đất bị thổi lên quá cao và quá nóng. Chỉ sợ ôm cục nợ. Em vẫn tiếp tục tích góp và chờ thời.

thời buổi này nếu xác định mua đất thì mua nhanh và ngay, chứ ôm tiền chờ hạ giá chắc ngày đó không xảy ra đâu thớt ơi

tôi thấy giá đất cứ tăng đều đều, gấp đôi lãi vay ngân hàng là ít. đơn cử như khu đất của tôi tháng 10 năm ngoái họ trả 7.6ty. tháng 4 vừa rùi lại được giá 8ty rui.

Hạng C
30/5/13
696
9.250
93
Cầm 2,4 tỷ trong tay mà bác muốn kiếm shr tại quận 7 là bất khả thi, tiền đất không cũng phải trên 3 tỷ cho 50m2, nhà bè thì mua thấp nhất cũng phải 2,5 tỷ cho đất không. Do đó nếu bác thích nhà và đất thì chỉ có thể là shr thửa đất chung khu nhà bè mà thôi, quận 7 không mơ được đâu. Shr thửa đất chung bác tìm mua loại F1 người ta sang tên mình lên sổ luôn, mua F2 khó sang trên sổ hơn. Nhà bè nhà ở được hẻm xe hơi vào thoải mái cũng phải từ 1,6 tỷ trở lên

Tập Lái
2/6/17
7
93
13
83
thời buổi này nếu xác định mua đất thì mua nhanh và ngay, chứ ôm tiền chờ hạ giá chắc ngày đó không xảy ra đâu thớt ơi

tôi thấy giá đất cứ tăng đều đều, gấp đôi lãi vay ngân hàng là ít. đơn cử như khu đất của tôi tháng 10 năm ngoái họ trả 7.6ty. tháng 4 vừa rùi lại được giá 8ty rui.

Sao bác biết ko hạ, chính vì tăng đều đều nên ko biết chừng sẽ lại bùm. Năm nay nợ xấu quay lại ngân hàng, nhà nước xiết cho vay, lãi suất tăng lên, ai vay tiền mua đất mà ko thanh khoản dc thì phải bán nhanh, tiền đâu phải lá mít, nó vượt quá giá trị thật của nó thì phải giảm thôi. Nên có thể tăng, có thể giảm, năm nay ko biết dc gì đâu bác, bài học 2008 còn đó.

Hạng D
6/8/16
2.435
18.473
113
Sao bác biết ko hạ, chính vì tăng đều đều nên ko biết chừng sẽ lại bùm. Năm nay nợ xấu quay lại ngân hàng, nhà nước xiết cho vay, lãi suất tăng lên, ai vay tiền mua đất mà ko thanh khoản dc thì phải bán nhanh, tiền đâu phải lá mít, nó vượt quá giá trị thật của nó thì phải giảm thôi. Nên có thể tăng, có thể giảm, năm nay ko biết dc gì đâu bác, bài học 2008 còn đó.
ko gì là ko thể... có lên, ắt có xuống. Vấn đề là khi nào thôi

Hạng C
30/5/13
696
9.250
93
Có tăng thì có giảm, nhưng bao giờ giảm thì không biết. Đôi khi nó cao mình vẫn mua được nhưng khi nó rẻ thì mình lại chẳng có tiền mua.
Mua nhà thì còn đó, không mua thì dư ra đống tiền thế là mua cái lọ sắm cái chai quay đi ngoảnh lại tiền hết lúc nào không biết