Hạng B2
5/5/19
113
264
63
HCM
À bạn nào mà hồi xưa vì lý do nào đó mà chưa mua được khu này. Giờ hãy thuê ở thử 2 năm đi, giá cho thuê chỉ bằng 1 nữa tiền phải trả nếu vay ngân hàng đó. Cứ ở 2 năm thấy thích thì mua khi đó không khéo tha hồ chọn lựa :)
Quá sáng suốt cho những ai muốn/ thích ở VGP. Sau 2 năm nếu vẫn thích thì mua cũng không muộn.

• Like
Reactions: Tran hà
Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Tìm nhà phố ngộp mà sale cứ dụ mua cái này đầu tư bao lời bao lướt... Vài giây suy nghĩ rồi nói nếu tui là bố/ cha bạn và gđ ko mấy dư dã cần chỗ ở ; bạn thực tâm trả lời nên mua hay thuê? Câu trả lời thôi để e kiếm nhà khác cho a...

• Like
Reactions: Thanhtuan.
Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
Tìm nhà phố ngộp mà sale cứ dụ mua cái này đầu tư bao lời bao lướt... Vài giây suy nghĩ rồi nói nếu tui là bố/ cha bạn và gđ ko mấy dư dã cần chỗ ở ; bạn thực tâm trả lời nên mua hay thuê? Câu trả lời thôi để e kiếm nhà khác cho a...

Vậy là sales cũng có tâm đó :)

Hạng D
4/5/15
4.007
21.568
113
Ụ á nhột quá
Mình đang vay 1 cục cái mua xe, về vk nó chửi sml, h tới anh chửi nữa :mad:
Vậy ráng tất toán cho sớm nhen anh, chứ ko có người lại khóc mướn cho người đi vay bank đó :p

Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
Quá sáng suốt cho những ai muốn/ thích ở VGP. Sau 2 năm nếu vẫn thích thì mua cũng không muộn.

Thêm nữa là sau 2 năm ở thuê biết các ngóc ngách của chung cư, sẽ tìm được căn phù hợp với nhu cầu sử dụng. Ngoài ra là ở 2 năm rồi mới biết nó phù hợp với công việc, cuộc sốn của mình, cộng đồng thế nào, có muốn ở tiếp hay không. Như đứa bạn mình, hồi đó mua cũng mình cũng bảo, nên đi từ chỗ làm về đó hàng ngày vào đúng thời gian đi làm xem có được không. Chủ quan bảo đi tí thôi, đường rộng rãi thông thoáng. Giờ mới đi được 1 tuần đã than thở, đi xa này nọ, thì cũng nghe chứ chẳng lẽ nói thẳng, ai biểu bỏ cục tiền mà cái việc đơn giản kia không chịu làm, trong khi mua cái laptop thì tìm hiểu chán chê cả mấy tuần mới dám xuống tiền. Đời đôi khi nghịch lý là vậy đó.

Hạng B2
5/5/19
113
264
63
HCM
Thêm nữa là sau 2 năm ở thuê biết các ngóc ngách của chung cư, sẽ tìm được căn phù hợp với nhu cầu sử dụng. Ngoài ra là ở 2 năm rồi mới biết nó phù hợp với công việc, cuộc sốn của mình, cộng đồng thế nào, có muốn ở tiếp hay không. Như đứa bạn mình, hồi đó mua cũng mình cũng bảo, nên đi từ chỗ làm về đó hàng ngày vào đúng thời gian đi làm xem có được không. Chủ quan bảo đi tí thôi, đường rộng rãi thông thoáng. Giờ mới đi được 1 tuần đã than thở, đi xa này nọ, thì cũng nghe chứ chẳng lẽ nói thẳng, ai biểu bỏ cục tiền mà cái việc đơn giản kia không chịu làm, trong khi mua cái laptop thì tìm hiểu chán chê cả mấy tuần mới dám xuống tiền. Đời đôi khi nghịch lý là vậy đó.
Chuẩn Bác. Còn Bác nào nói cứ mua ở đi rồi 1-2 năm chuyển việc về quận 9 gần nhà thì e nói thật công việc tốt, lương ổn + phù hợp thì ko có nhiều lựa chọn ở kv quận 9 đâu. Không phải ngẫu nhiên mà khu vực trung tâm quận 1,3, Bình Thạnh tuy giá thuê vp rất cao + kẹt xe này nọ mà hầu các công ty lớn đều đặt vp ở đây đâu.

• Like
Reactions: fireprince
Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
Chờ 2 năm thì giá VGP đã tăng gấp 4, gấp 5 lần rồi anh ơi. Anh không thấy toàn dân đi ô tô nườm nượp kéo tới mua căn hộ à? Làm ăn là phải nhanh nhạy, tính toán kỹ quá là bỏ mất cơ hội làm giàu. Người ta mua BĐS rồi chờ đợi, chứ không ai chờ đợi để mua BDS nha anh

• Like
Reactions: fireprince
Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
Chờ 2 năm thì giá VGP đã tăng gấp 4, gấp 5 lần rồi anh ơi. Anh không thấy toàn dân đi ô tô nườm nượp kéo tới mua căn hộ à? Làm ăn là phải nhanh nhạy, tính toán kỹ quá là bỏ mất cơ hội làm giàu. Người ta mua BĐS rồi chờ đợi, chứ không ai chờ đợi để mua BDS nha anh

Có đứa sales bảo gần y sì thế này, nhưng mà 2 năm lời 2x thôi, chứ chẳng dám nói 4-5x. Mình bảo, thế thì em nên về nhà bảo ba mẹ, anh chị em, dòng họ em lấy sổ đỏ cắm ngân hàng hết đi mua đi, hai năm sau cả gia tộc thành đại gia hết, chứ làm nghề sales làm gì cho nó mệt. Thế là nó im luôn, không thấy nhắn lại câu nào.

• Haha
Reactions: Bovit