Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
VGP bn năm thì cũng là nơi chôn vùi bao gia đình :)
Đúng thế, ai có dịp ở nước ngoài rồi sẽ thấy, cuộc sống với gánh nặng trả nợ hàng tháng nó áp lực thế nào. Liệu cơm gắp mắn. Cuộc sống không chỉ loanh quanh mỗi cái nhà.

• Like
Reactions: Thanhtuan.
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Có đứa sales bảo gần y sì thế này, nhưng mà 2 năm lời 2x thôi, chứ chẳng dám nói 4-5x. Mình bảo, thế thì em nên về nhà bảo ba mẹ, anh chị em, dòng họ em lấy sổ đỏ cắm ngân hàng hết đi mua đi, hai năm sau cả gia tộc thành đại gia hết, chứ làm nghề sales làm gì cho nó mệt. Thế là nó im luôn, không thấy nhắn lại câu nào.
Ngứa tay, chỉ nên giật nhẹ gấu quần. Tránh tuột 1 phát tới mắt cá, anh nhé!
Nhân văn 1 tí anh ơi! :D

Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
mà đó là bên nước ngoài được nhà nước hỗ trợ tiền nhà trả góp hàng tháng là cố định trong 30 năm rồi nha. Kiểu như trả tiền thuê nhà mà không bao giờ tăng ý. Còn ở VN ls thả nổi, ai biết được vài năm nữa nó không lên 15%, tự nhiên mỗi tháng thêm 5-10tr lãi ngân hàng cũng là điêu đứng rồi.

Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
Ngứa tay, chỉ nên giật nhẹ gấu quần. Tránh tuột 1 phát tới mắt cá, anh nhé!
Nhân văn 1 tí anh ơi! :D
Trong ngành của mình liên quan đến y tế thì có 1 câu cửa miệng là bài kiểm tra thân nhân. Khi làm gì với bệnh nhân thì hãy trả lời câu hỏi sau nếu đây là người thân của mình thì mình có làm vậy không? Nếu có thì không có gì phải áy náy, còn nếu không thì nên xem lại.

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Toán học hay lương tâm thì 1+1=2, còn đời lại có trường hợp 1+1=3. Nên người ta đưa mình đẩy thoai bác :D.

Trong ngành của mình liên quan đến y tế thì có 1 câu cửa miệng là bài kiểm tra thân nhân. Khi làm gì với bệnh nhân thì hãy trả lời câu hỏi sau nếu đây là người thân của mình thì mình có làm vậy không? Nếu có thì không có gì phải áy náy, còn nếu không thì nên xem lại.

Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
Hãy làm tính toán cụ thế. Gánh nặng tiền bạc vì cái nhà không đơn giản đâu. Đây đã là gói 35 năm đấy nha. Liệu cơm mà gắp mắm.

Mua nhà hay thuê nhà ở Vincity gói 35 năm

Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
Mấy cái người bảo đừng lo này nọ thì toàn là đầu cơ, có đống tiền hoặc sales. Chứ người ít tiền mong có cái nhà đầy. Thế thì càng phải tính toán cho kĩ trước khi xuống tiền. Tính kĩ rồi thì sau này sẽ không phải thốt lên câu, biết thế thì ...

Hạng D
4/5/15
4.007
21.665
113
Hãy làm tính toán cụ thế. Gánh nặng tiền bạc vì cái nhà không đơn giản đâu. Đây đã là gói 35 năm đấy nha. Liệu cơm mà gắp mắm.

View attachment 2320034
Ghê quá anh.
10 ngàn người mua.
1 người mới than thở.
Tỉ lệ : 0.01%.
Tận thế tới nơi cho VGP rồi phải ko anh?

Hạng B2
23/4/14
149
853
93
Ghê quá anh.
10 ngàn người mua.
1 người mới than thở.
Tỉ lệ : 0.01%.
Tận thế tới nơi cho VGP rồi phải ko anh?
Không có sự thuyết phục nào bằng thực tế. Anh cứ thuyết phục cả diễn đàn chi cho tốn công vậy. Anh cứ mạnh dạn mua (mua thật nhiều- nếu có tiền) chỉ khoảng 2-3 năm anh sẽ lời, tội vạ gì cứ nhường nhịn cho người khác ăn hết phần ngon (như anh nói) rồi lại đi thuyết phục người khác rằng nó ngon. Ngon dở tùy mồm, anh thấy ngon thì mời Anh em, bạn bè, người thân, có ai anh gom hết đi, mua nhiều, lời nhiều anh. Nhanh chân lên anh, chứ ở đây anh chém với những người không mua chi cho hao tâm vậy (trong đó có mình- mình không có tiền nên khỏi hỏi lắt léo, mà có tiền mình cũng ko mua nên cũng khỏi hỏi lần nữa). Có ai cản anh đừng mua đâu mà anh đi giảng thuyết.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35

View attachment 2320034
Đó là lựa chọn của mỗi người, và chắc chắn không phải bị sales dụ (vì người ta cũng không có trách sales). Còn anh là cứ sales dụ người mua. Người lớn mà cứ làm như con nít mà dụ này dụ nọ. Sales cũng là người, anh nên tôn trọng họ để người khác còn tôn trọng anh (nhắc lại là tui k có sales gì liên quan BĐS nên đừng có chụp mũ).