Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
2/6/12
11
2
3
.Tình hình là thế này ạ! Em không có nhiều tiền, nhưng hai vợ chồng sống cảnh nhà thuê thấy xót tiền lắm, nên bàn nhau kiếm miếng đất nho nhỏ ở tp. Nhưng em tính với số tiền khoảng 500 tr, chắc chỉ mua được đất vùng ven ven. Các bác tư vấn giúp em xem khu nào ở Nhà Bè giá mềm 1 tí mà không ngập nước, gần gần Nguyễn Văn Linh, Rmit. Vì em đi làm ở gần cầu Nguyễn Văn Cừ. Không biết khu Lê Văn Lương thế nào các bác nhỉ? Khu đó với số tiền khoảng dưới 500tr em có thể mua được miếng đất nhỏ có sổ hồng riêng không?;)
Cảm ơn các bác nhiều!!

Tập Lái
8/5/12
44
0
0
43
nguyendiep nói:
.Tình hình là thế này ạ! Em không có nhiều tiền, nhưng hai vợ chồng sống cảnh nhà thuê thấy xót tiền lắm, nên bàn nhau kiếm miếng đất nho nhỏ ở tp. Nhưng em tính với số tiền khoảng 500 tr, chắc chỉ mua được đất vùng ven ven. Các bác tư vấn giúp em xem khu nào ở Nhà Bè giá mềm 1 tí mà không ngập nước, gần gần Nguyễn Văn Linh, Rmit. Vì em đi làm ở gần cầu Nguyễn Văn Cừ. Không biết khu Lê Văn Lương thế nào các bác nhỉ? Khu đó với số tiền khoảng dưới 500tr em có thể mua được miếng đất nhỏ có sổ hồng riêng không?;)
Cảm ơn các bác nhiều!!
em nghĩ khó tìm đó bác ạ, bác xuống khu Nguyễn Bình thử xem, chắc là có

Hạng B2
24/12/11
353
1
0
32
khoảng 500tr thì mua khu vực nguyễn văn lương e là hơi khó, nhưng khu vực nhà bè đoạn gần ủy ban huyện nhà bè có 1 căn của người quen định bán , nay ko biết còn bán ko.

Hạng B2
30/5/12
162
2
18
Chịu khó xuống khu Sài Gòn Mới trên đường Huỳnh Tấn Phát, giá ở đó tầm <650tr, nhưng hơi xa 1 chút.
Nếu muốn tiện lợi hơn thì mua căn hộ trên đường Lê Văn Lương, giá tầm 850tr, nhưng thanh toán trong 3 năm, có sân tập golf, hồ bơi, sân tennis,...từ Nguyễn Văn Linh đi vào chắc khoảng 4km.

Tập Lái
2/6/12
11
2
3
Cảm ơn các bác nhiều. Em cũng chỉ mong mua được miếng đất nào đó cách Nguyễn Văn Linh chừng 5km. Nguyễn Bình, Phạm Hữu Lầu, hoặc Đào Sư Tích, đoạn cuối chỗ có mấy trường học. Nhưng đi xem qua thì thấy người ta bán toàn miếng đất lớn. Em thì không có nhiều tiền.

Tập Lái
2/6/12
11
2
3
KhoaLee nói:
Chịu khó xuống khu Sài Gòn Mới trên đường Huỳnh Tấn Phát, giá ở đó tầm <650tr, nhưng hơi xa 1 chút.
Nếu muốn tiện lợi hơn thì mua căn hộ trên đường Lê Văn Lương, giá tầm 850tr, nhưng thanh toán trong 3 năm, có sân tập golf, hồ bơi, sân tennis,...từ Nguyễn Văn Linh đi vào chắc khoảng 4km.
Bác cho em hỏi tí là ở ở khu Huỳnh Tấn Phát có ngập nước không? Cảm ơn bác.

Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
:)Vụ này em giúp được! em vừa mua nhà ở Lê Văn Lương xong hơn 400tr và đang làm sổ hồng:)Em vừa pm share it thông tin cho bác! Em biết nhiêu thì giúp bấy nhiêu thôi. Nhà bè em không rành như ở Nhơn Trạch!:D

Hạng D
29/11/06
2.951
38.095
113
53
Tầm tiền đó chỉ mua được nhà sổ hồng chung thôi. Em có đi xem 1 vòng thị trấn Nhà Bè thì thấy chủ đất xây 3x10m, 1 tấm, 1PK, 2 PN, 2WC, Bếp...thấy xây tương đối, giá tầm 550tr và cam kết ra sổ hồng ...chung ???

Cái vụ mua để ở thì OK rồi, tiền ít thì ở xa, nhỏ chút nhưng cũng ngon hơn ở thuê. Tuy nhiên không biết sao này cần bán lại thì làm sao? Cái này chắc chỉ có bác The Kid có thể tư vấn được, mấy quận huyện ngoại thành Nhà Bè là trùm về sổ hồng chung...

Hạng D
21/12/08
2.695
45.175
113
nvquangcm nói:
Tầm tiền đó chỉ mua được nhà sổ hồng chung thôi. Em có đi xem 1 vòng thị trấn Nhà Bè thì thấy chủ đất xây 3x10m, 1 tấm, 1PK, 2 PN, 2WC, Bếp...thấy xây tương đối, giá tầm 550tr và cam kết ra sổ hồng ...chung ???

Cái vụ mua để ở thì OK rồi, tiền ít thì ở xa, nhỏ chút nhưng cũng ngon hơn ở thuê. Tuy nhiên không biết sao này cần bán lại thì làm sao? Cái này chắc chỉ có bác The Kid có thể tư vấn được, mấy quận huyện ngoại thành Nhà Bè là trùm về sổ hồng chung...
sổ hồng chung khi cần thì vẫn bán đc, có điều là tất cả người đứng chung đều ra bán vì tài sản chung mà :D. Đến giờ thì vẫn chưa thấy sổ hồng chung có gì nguy hiểm :D vì mạnh nhà ai người đó ở hay đất ai ng đó sử dụng, chủ yếu lách luật, chưa có trường hợp tranh chấp, nhưng tương lai chắc chắn sẽ có vì riêng cón có huống hồ chi là nhiều người đứng chung...
Có sổ là tốt rồi, tuy nhiên có nhiều hệ lụy là số nhà chung, đồng hồ điện, nước,...phải thỏa thuận.
Em bữa đi theo coi dùm người quen ở thị trấn Nhà Bè, giấy phép xây dựng tạm, mặc dù đất ở nhưng không thể ra sổ đc dù tiêng hay chung, nhà cất ngang 3 dài 8-10 gì đó mà cũng đã 500 (lâu rồi).
Muốn riêng thì đi xa xa ,... bác nếu rướng lên đc xíu thì cần e sẽ hỏi giúp.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.