Hạng C
17/7/11
850
1.197
93
Lang thanq qua box Camry thấy các bác trao đổi với nhau về việc mua phụ tùng cho Camry 88 qua web www.partsgeek.com. Em vào thử web này thay hay quá nên giới thiệu với mấy bác. (Em sẽ post màng hình trang chủ lên sau)

Nếu muốn mua phụ tùng Grandis, thì các bac chọn Model là Galant, vì Mit không bán Grandis ở Mỹ. Galant dùng chung máy với Grandis, 4G69. Ở VN, con Galant chính là con Grunder. Còn các dòng khác như Lancer, Eclipse, Montero, Outlander. Montero chắc là giống như Pajero, đều có phụ tùng cả, rất nhiều phụ tùng.

Trang web này rất chuyên nghiệp, khi đưa thông tin về phụ tùng, từng loại phụ tùng sẽ có tên, part number, condition, shipping option, vihecle, engine...khá chi tiết. Partsgeek có trụ sở tại Mỹ (US based). So với ebay thì thông tin về phụ tùng trên trang partsgeek là khá phong phú về thông tin, giúp cho người mua dễ dàng tìm kiếm được món phụ tùng mà mình cần.

Khảo sát giá bán của web em thấy, giá bán bơm xăng xe cho xe Grandis, hàng Denso là 149USD, chưa tính phí vận chuyển, trong khi giá bán của Mit là gần 10 triệu đồng. Bugi bán giá 12USD, mua 4 cái tốn khoảng 1 triệu đồng, trong khi đại lý Mit tại VN bán ra là 1,8 trđ, chi phí gởi đường hàng không 4 cái Bugi em nghĩ không quá 5USD, quá đẹp luôn.
Gía cả khá hợp lý so với giá hãng tại VN.
Nếu không rành việc mua qua mạng thì cứ vào web tìm phụ tùng cần mua rùi alo cho các bác làm dịch vụ nhập hàng qua ebay là xong.

Lúc rủng rẻng tiền bạc, vào web, mua một vài món phụ tùng để dành hoặc nghía thủ xe mình cái gìn sắp đến thời ký thay thì đặt hàng trước.

Hân hạnh giới thiệu với các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/2/12
145
3
18
52
Re: Mua phụ tùng của Mit qua trang web www.partsgeed.com

Phải là partsgeek chứ bác???

Hạng D
4/5/07
1.005
107
63
HoChiMinh city

<h1>The address www.partgeed.com cannot be found</h1>bác ơi xem lại giúp em với.
cám ơn.

Hạng C
17/7/11
850
1.197
93

Chính nó đó bác Innova ơi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/3/13
47
33
0
Long An

Hem có phụ tùng JOLIE hả các Bác

Hạng D
21/12/08
2.695
45.181
113

Kg thấy grandis

Hạng C
17/7/11
850
1.197
93

Zinger2013 nói:
Hem có phụ tùng JOLIE hả các Bác
Em sẽ xem lại vụ này rùi báo bác.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Bơm xăng thị trường việt nam khác, ít ống hơn, mua về phải độ chế.
Một chú ý khác về nguồn gốc là made by hay made for, vì sau 8-10 năm là thời hạn bản quyền sản phẩm chấm dứt, mọi người có quyền thoải mái sản xuất và bán mà không bị kiện cáo gì, dĩ nhiên chất lượng khác.
Thuế và chi phí.....

Hạng D
11/4/11
1.337
91
48
51

truong195 nói:
Bơm xăng thị trường việt nam khác, ít ống hơn, mua về phải độ chế.
Một chú ý khác về nguồn gốc là made by hay made for, vì sau 8-10 năm là thời hạn bản quyền sản phẩm chấm dứt, mọi người có quyền thoải mái sản xuất và bán mà không bị kiện cáo gì, dĩ nhiên chất lượng khác.
Thuế và chi phí.....
Bác Trường 195 luôn khuyến khích anh em mua đồ chính hãng vinastar hay ĐL ủy quyền. Tks bác

• Like
Reactions: MrDom