Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com
RE: Mua SF ở Thành Thái hay Đông Phong

Dạ em nói thiệt mà bác. Em cũng muốn mua con này nên cứ xem đi xem lại hoài. Bác nào ở Sì phố muốn đi xem thì hú em tiếng, em hẹn với bác nhập xe rồi mình ra xem luôn. Không phải em giấu không cho các bác biết địa chỉ mà vì em hổng nhớ địa chỉ:mad:. Chỉ nhớ là nó nằm trên xa lộ HN gần Coca-cola mà thôi. Hôm trước về 4 chiếc (2 đen, 2 bạc):D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội

Nếu thế thì con này giá quá ngon các bác ạ, máy 2.0 nhưng cũng 151Ps đấy, ghế da, cửa nóc, điều hòa 1 dàn thì phải vì em ko thấy cửa gió phía sau, ghế chỉnh cơm, bên ngoài trông chả khác gì. Trên lốc máy ghi CRDi 16v chứ ko phải là 2.2 VGT.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

- Thành Thái- đại lý của HMV: Chỉ có xe nhập nhưng là sản phẩm xuất khẩu sang thị trường Châu Á của HMotos và các Option thì theo đơn đặt hàng của HMV

- Các đại lý khác (Đông Phong chẳng hạn): Nhập xe chạy lướt từ HQuốc về theo tiêu chuẩn của thị trường nội địa, tiêu chuẩn cao hơn và đầy đủ Opion hơn.

- Chưa thấy xe mới của thị trường nội địa HQuốc nhập về.

Do đó: Xe cũ = chất lượng hơn, giá mắc hơn.
Xe mới = chất lượng ẹ hơn, chắc chắn giá thấp hơn.

VÀi ngu ý của em,:(:(

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Hàng Đông Phong giá cao quá, thấy ganh tị với anh em Hà Nội có mối Hùng Cò nhập xe ổn ghê ....
Chênh nhau tới cả trăm triệu /xe, sao mà mua .

Tập Lái
4/6/07
15
0
1

Theo em được biết thì Đông Phong nhập hàng về cảng Hải Phòng -> chi phí vận chuyển + bảo hành -> giá > Hà Nội là đương nhiên rùi. Chênh nhau tới cả trăm triệu? Sao cao quá vậy bác HoangRambo! Em thấy chênh khoảng 1,5 - 2k à. Cũng đáng để cho mình không phải tốn công sức, thời gian, tiền bạc bay ra Hà Nội.
Nói chung họ mới làm xe du lịch nên còn nhiều cái..."chuối" lắm, nhưng được cái nhiệt tình các bác ạ.
Suy cho cùng, bác nào rảnh rang + quen biết + liều 1 tí + cẩn thận 2 tí -> bay thẳng ra HN nhờ bác Hùng Cò hay ai đó ngoài đó nhập về, rồi tự tìm nơi sửa chữa có uy tín (mấy bác trong SFC biết nhiều nơi lắm). Còn không? Ra Thành Thái làm 1 em của HMV hoặc qua cầu Sài Gòn ghé Đông Phong làm em MLX hoặc SLX. Thành Thái chưa có xưởng sửa chữa còn Đông Phong có 1 cái to đùng ở phía sau.
Có vài ý kiến đóng góp cùng mấy bác!
Em cũng đang máu SF lắm rùi nhưng...vợ 2 của em chưa "đẩy" đi được nên đành...ngắm nó từ xa vậy!

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Bác cứ gọi tới Đông Phong hỏi giá xe MLX loại secondhand và xe MLX mới nhập khẩu rồi so với Hùng Colomatiz là biết tay nhau .......

Tôi nói lệch trăm triệu là có cơ sở đó :D

Tập Lái
9/6/07
41
0
0
Yuejin Việt Nam

@HoangRambo: Kính bác! Có em ở đây thì các bác không phải tốn tiền điện thoại gọi tới Đông Phong đâu:). Các bác cần hỏi giá loại xe du lịch nào em sẽ PM cụ thể cho các bác.
Nếu giá xe của bên em và bên bác Hùng lệch nhau cả trăm triệu mà vẫn bán được xe, chắc ngay ngày mai bác Hùng sẽ lập luôn mấy cái showroom ở Sài Gòn này quá. Và ngày kia em sẽ đầu quân chỗ bác ấy! Vì em luôn muốn sản phẩm của mình khi chào tới khách hàng có giá hợp lý nhất!
@Maivan: bên em "chuối" thật bác ạ! Em và mọi người trong công ty đều biết điều đó. Cái gì cũng vậy, thật khó thay đổi mọi thứ trong 1 thời gian ngắn. Bác thử nghĩ, 1 anh nông rân (có thể có rất nhiều tiền) không thể trở thành 1 chàng trai Sài thành lịch lãm, sành điệu trong một sớm một chiều được.

O.S.P.D
27/1/04
648
978
93
Vietnam

@huynđailat : chổ bác bán SF mới hay chỉ loại chạy lướt vậy ?