Hạng B2
26/5/13
466
980
118
nếu bác đã đưa Vios vào danh sách thì bác nên đóng thớt này lại, xuống tiền mua Vios ngay và luôn.
Nhờ a mod đóng dùm .... Em đã mua được xe cám ơn cac anh nhe.

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Trước tiên, chúc mừng bác đã chốt được 1 em NHƯ Ý BÁC.
Sau e có đôi lời gởi đến những anh e có nhu cầu tư vấn mua xe chạy dịch vụ:
Thực ra các ae sau khi nêu "mình có xxxtr" thì nên hỏi tiếp là "Các bác có biết hiện nay khách thích ngồi xe nào nhất ko? trong tầm xxx đó để e tính" Mình phải cung cấp cái khách Cần, chứ không phải theo lối mòn là cung cấp cái mình Có. Khách chổ nào e ko rõ, khách khu vực e là quan tâm đế ngồi Sướng, chứ méo quan tâm đi xe hiệu gì. Bởi thế vòng đời xe dịch vụ nay nó ngắn xuống, ko phải 1 chiếc chạy cả chục năm như hồi trước. Khó khăn hơn nhiều. Tuy đồng lời/chuyến vẫn y vậy, nhưng khách nó mà Sướng rồi thì nó đi hoài hà.
còn bảo trì bảo dưỡng, bảo hành này nọ thì hãng nào cũng bao từ 3-5 năm tùy thời điểm mua mà deal. phụ tùng 3-5 năm đầu cũng vậy, có thay cái gì ngoài ba cái bugi, lọc nhớt,gió đâu.
Đôi lời e vậy thôi. chào các bác.

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Trước tiên, chúc mừng bác đã chốt được 1 em NHƯ Ý BÁC.
Sau e có đôi lời gởi đến những anh e có nhu cầu tư vấn mua xe chạy dịch vụ:
Thực ra các ae sau khi nêu "mình có xxxtr" thì nên hỏi tiếp là "Các bác có biết hiện nay khách thích ngồi xe nào nhất ko? trong tầm xxx đó để e tính" Mình phải cung cấp cái khách Cần, chứ không phải theo lối mòn là cung cấp cái mình Có. Khách chổ nào e ko rõ, khách khu vực e là quan tâm đế ngồi Sướng, chứ méo quan tâm đi xe hiệu gì. Bởi thế vòng đời xe dịch vụ nay nó ngắn xuống, ko phải 1 chiếc chạy cả chục năm như hồi trước. Khó khăn hơn nhiều. Tuy đồng lời/chuyến vẫn y vậy, nhưng khách nó mà Sướng rồi thì nó đi hoài hà.
còn bảo trì bảo dưỡng, bảo hành này nọ thì hãng nào cũng bao từ 3-5 năm tùy thời điểm mua mà deal. phụ tùng 3-5 năm đầu cũng vậy, có thay cái gì ngoài ba cái bugi, lọc nhớt,gió đâu.
Đôi lời e vậy thôi. chào các bác.
Khách họ thấy Toyota là ngon rồi. Mama của mình thấy hiện lên con Honda City liền nói "ơ mẹ đặt xe 4 bánh sao nó hiện lên 2 bánh????" :D
Nói chung chọn Vios là đúng rồi nhưng mình là khách thì vẫn thích ngồi Ertiga hơn

Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Cám ơn cac a tư vấn mấy bữa nay nhe ! e đang chờ rút tiền lấy con vios e 2017 cvt :D 450tr ra công chứng lun đây.
Công nhận mua ba cái xe chợ này tìm một con ưng ý không đơn giản xíu nào đã vậy e tìm màu xám lông chuột với màu đen cho lạ còn khó hơn, chơi đại màu vàng cát thôi.

View attachment 2037820
Rất nhiều người suy đoán thánh toy sẽ win! haizz:(

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
7c thì Ertiga nhưng nói thật cái xe này nó xấu đau đớn, trong 3 em này nếu là em em chọn Vios ạ.

• Like
Reactions: namvios
Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Nói chung ổn anh làm chổ quen nên không đối xử tệ. Nhưng so với giá dich vụ hãng khac có cao hơn Kia, Toy, Honda...gần gấp đôi.
Khi nào quyết được thì cho ae biết với. Thanks! Còn lại là bác chủ tự quyết !

Hạng D
9/7/12
2.268
5.489
113
Làm dịch vụ / kinh doanh thì con nào chi phí vận hành - bảo dưỡng rẻ, giá trị thanh lý còn lại cao thì mua

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Con vios 2017 AT giờ 450tr, Rio date thời điểm đó rẽ hơn vios 50tr mà giờ Rio giá cũng 430~ 450tr thì thánh đau còn gọi là giữ giá cac bác.