Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Em chưa cưỡi 2 này bao giờ nhưng nhìn bên ngoài như đèn đuốc, kiểu dáng, thương hiệu, nước sơn thì Q7 hơn Ex

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
38
Ford thì ko so độ sang với Audi được bác ơi. Riêng cái logo ko đã chênh nhau cả tỏi rồi bác ợ, vả lại 2 em này cũng chả cùng phân khúc xe và giá tiền. Nhưng các bác nói Q7 hơn Explorer bán tại VN mọi mặt e ko biết là mặt nào mà các bác phán như y sì. Về cơ bản thì Ford chỉ là xe bình dân nhưng nói về option trang bị cho xe EX nếu với Q7 2.0 thì ko kém cạnh nhiều nha các bác kể cả sức ngựa lẫn option. Cảm giác lái cá nhân e nghĩ rằng Audi hơn Ford chút nhưng Ford ko kém là bao đâu ạ, off iếc thì chưa biết mèo nào mỉu nào vì e thấy Ford vẫn ko kém Audi về đi đường xấu, e có đi Tây Nguyên tết 2017 bằng EX thấy ok lắm rồi, dù rằng dẫn động Quattro có vẻ được đánh giá tốt hơn. Nhưng Land Rover cũng là cảm giác lái của Ford đấy bác. Ko thấy bác nào nói Land Rover chạy ko cảm giác bằng Audi? Theo em thì tầm 2,7 quay thì quất EX 2020 mới dư sức rồi bác. Bảo hành bảo dưỡng dĩ nhiên Ford ko thể sang như Audi, nhưng chi tiêu sẽ hợp lý hơn bác. Nếu Audi Q7 cũ 2.0 sổ 2018 thì ko thể có giá dưới 3 tỏi đâu, còn 3.0 càng khó. Chúc bác test xe kĩ lưỡng và lựa chọn ưng ý.

Hạng D
18/3/08
1.535
12.596
133
explorer mới 2019 giờ lăn bánh khoảng 2 tỷ 5, xe mới hoàn toàn, em nghĩ đây là sự lựa chọn hợp lý của bác, không ngẫu nhiên mà bên Mẽo nó là con xe SUV bán chạy nhất trong vòng nhiều năm

Sao Bác không điều tra xem bên Châu Âu người ta có mua con Ford này không ?
Bán chạy nhất là ngon hơn ?

Hạng B2
12/6/19
192
182
56
bài toán so sánh giữa xe hãng sang và xe hãng phổ thông (cùng tầm giá) thì chỉ luôn là bài toán nuôi xe thôi =)) có tiền nuôi xe hãng sang thì ko ai lại đi chọn xe hãng phổ thông cùng giá cả; và ngược lại thôi.

• Like
Reactions: thienabt