Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Con này đúng nghĩa thùng tôn di động nè!
Khuyên bác tránh xa nó ra. Xe mới không biết thế nào chứ xe cũ thì hỡi ơi lắm ạ.
Đừng tưởng thùng tôn thì không có gì để hư nhé. Em đi con van của công ty chuyên gia nằm đường luôn ạ. Mặc dù vừa bảo dưỡng lớn trong hãng gần 20 chai vậy mà cũng chết bơm nước, chết bơm xăng, chết dinamo. Một lần nằm NVL vì lý do lãng xẹt. Trời mưa lớn, em không dám chạy nhanh, xe công qua mặt té nước từ dưới lên, ướt denko thế là nằm. Sài gòn mùa mưa đi con này thì ở nhà khoẻ hơn ạ.
Một lần rụng càng neo bánh sơ cua vì mục ốc bắt vào gầm, hú ví. May mà không có xe máy chạy phía sau không thì ăn nguyên cái bánh. Gãy nhíp một lần dù chưa bao giờ chở quá tải. Xe đi làm kỹ thuật và chở đồ nghề linh tinh thôi ạ. Cty em bị gãy nhíp 2 chiếc rồi, xe em là chiếc thứ 3. Xe xuất xưởng 2009 ạ. 2002 thì không biết còn tã cỡ nào.

Xe công ty thì phần bảo dưỡng bác nghe 20tr nhiều khi thực tế có 10tr haha.

Hạng B2
21/9/14
119
142
43
40
Bác nên mua fiat siena đời 2001-2003. Cty em có 2 người đi xe này. Xe êm, lành, ít hỏng vặt và sửa bảo dưỡng rất rẻ. Bác mua tầm 90-120 triệu tuỳ tình trạng xe. Đảm bảo bác không hối hận đâu.

• Like
Reactions: fiatfan and maisau
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Tầm tiền này mua được fiat siena 1.3 đời 2001_2003, from đẹp, khung gầm chắc chắn, chạy bốc lửa, phụ tùng rẻ bèo, đừng nghe những soái ca, chưa biết fiat là gì mà phán như đúng rồi. Đây là lời khuyên chân tình của 1 người đã 2 đời fiat.

Hạng B2
21/9/14
119
142
43
40
Tầm tiền này mua được fiat siena 1.3 đời 2001_2003, from đẹp, khung gầm chắc chắn, chạy bốc lửa, phụ tùng rẻ bèo, đừng nghe những soái ca, chưa biết fiat là gì mà phán như đúng rồi. Đây là lời khuyên chân tình của 1 người đã 2 đời fiat.
Bác nghe giọng chắc biết nhiều lắm nhỉ? Tôi thấy mới nói nha bác chứ không giống bọn trẻ trâu lên forum và bàn như thánh sống. Nếu bác nói bác đã đi thì có lẽ bác chỉ biết lái chứ chẳng hiểu gì về xe cả.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Con này đúng nghĩa thùng tôn di động nè!
Khuyên bác tránh xa nó ra. Xe mới không biết thế nào chứ xe cũ thì hỡi ơi lắm ạ.
Đừng tưởng thùng tôn thì không có gì để hư nhé. Em đi con van của công ty chuyên gia nằm đường luôn ạ. Mặc dù vừa bảo dưỡng lớn trong hãng gần 20 chai vậy mà cũng chết bơm nước, chết bơm xăng, chết dinamo. Một lần nằm NVL vì lý do lãng xẹt. Trời mưa lớn, em không dám chạy nhanh, xe công qua mặt té nước từ dưới lên, ướt denko thế là nằm. Sài gòn mùa mưa đi con này thì ở nhà khoẻ hơn ạ.
Một lần rụng càng neo bánh sơ cua vì mục ốc bắt vào gầm, hú ví. May mà không có xe máy chạy phía sau không thì ăn nguyên cái bánh. Gãy nhíp một lần dù chưa bao giờ chở quá tải. Xe đi làm kỹ thuật và chở đồ nghề linh tinh thôi ạ. Cty em bị gãy nhíp 2 chiếc rồi, xe em là chiếc thứ 3. Xe xuất xưởng 2009 ạ. 2002 thì không biết còn tã cỡ nào.

Chữ tô đậm thì có ạ,mỗi lần rửa xe là em tránh xịt v2o đó , nếu lỡ tay à i như rằng đề không bao giở nổ , phải chui xuống tháo ra lau chùi xong phi tiếp . Nhà em xài qua 4 dòng đời trên 12 năm của Suzuki rồi nhưng là xe tải 640kg thôi con nào cũng chạy trên 120k chỉ có cũ đi em bán và mua xe mới thôi và 4 năm ôm Wagon 2002 chạy cũng gần 200k nên biết đc chút ít , xe giá rẻ lại mang thương hiệu Da băn đang đồng tiền bát gạo , máy suzuki chạy nếu chịu bảo qyản tốt thì khỏi suy nghĩ nhiều ạh , bền cực kì , phụ tùng nó nếu biết thay cũng rẻ nữa . cái nào cần chất lượng thì mua trực tiếp từ hãng về xài cho chắc cú .

Hạng B2
4/4/14
261
146
43
Em co con kia CD5 Doi 2001. O gia di rat ky. Vua dai tu nam roi het 41tr7. It di lam. Gio dinh doi M2 sedan. Bac thich thi hu e nha :) Cung chang biet ban gia bao nhieu vi moi sua mac qua :( e k tai hinh len dc. Bac thich thi cho e so dt e gui viber cho bac !

Hạng B2
9/9/09
233
575
93
HCM
em cũng đang cần 1 em tầm 150t trở xuống
yêu cầu:
- xe nhỏ,quay đầu hẻm 5m,
- Ko nằm đường( em chay bán kính 5-10km thôi)

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Xin lỗi bác, ý bác là sao vây? Em chỉ nói về 1 chiếc xe mà em đã từng sử dụng và phù hợp nhu cầu bác chủ thế thôi, biết lái hay biết xe cũng vậy, nói thật với bác, chủ gara lớn (không chuyên fiat) gặp fiat chỉ dám đứng xa xa nhìn kìa. Nên em muốn nhấn mạnh, chưa đi fiat đừng phán bừa kiểu anh hùng bàn phím.:3d2lonbia:
Bác nghe giọng chắc biết nhiều lắm nhỉ? Tôi thấy mới nói nha bác chứ không giống bọn trẻ trâu lên forum và bàn như thánh sống. Nếu bác nói bác đã đi thì có lẽ bác chỉ biết lái chứ chẳng hiểu gì về xe cả.