Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
A rất nu, KIA nó mới ra xe mới thì phải có bài đăng nhiều chứ hỏi gì
Chú biết chuyện con lừa không, vua sư tử kể chuyện cười mà tới ngày mai nó mới cười, nên vua mới bắt nó đi kéo xe, đúng là đồ con lừa :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
không nên , vì xe cần chạy ra đường quốc lộ về các tỉnh chứ ko chỉ chạy trong thành phố (city)

Hạng B2
25/11/10
374
51
28
Núi Bà Đen Tây Ninh
Mình lăn tăn giữa 2 con Kia Cerato và Accent Huynhdai. Bác nào có kinh nghiệm cho em xin phân tích 2 em này về Giá, Dịch vụ chăm sóc và Thương Hiệu độ bền...

Mình xin cám ơn :)

Hạng C
30/5/13
696
8.912
93
Xe mình từ 2014, chạy hơn 145k km, mới thay rotuyn, bình, vỏ xe.

Tới giờ vẫn ổn, đi 4 người thì rất ok.

Nó như xe chạy dịch vụ nên ít bị bẻ hay gỡ đồ trộm, đó là cái hay vì nó là xe đi lại hàng ngày của mình nên vất lăn lóc ngoài đường khá tiện.

Hạng B1
27/8/14
69
43
18
41
Riêng cá nhân mình rất thích Honda City nhưng xét về độ thực dụng thua xa em Suzuki XL7 đã chọn nên đành ngắm từ xa mà thôi !

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Cũng chả có gì bí ẩn!
Xe mua có giá cao hơn Toy cùng level.
Động cơ, khoang máy thiết kế khó khăn cho sửa chữa hơn Toy.
Cùng 1 món, Parts thường rẻ hơn Toy ( không nhiều) bù lại tuổi thọ thấp hơn. Xe tầm 8-10 năm, hư hỏng thay thế nhiều hơn Toy. Ví dụ điển hình là bơm xăng, timing belt, đai hộp số CVT....
CVT chạy chán hơn AT.
Khoảng cách giữa Model cao và thấp khá xa, như giữa Accord và Civic nếu so giữa Camry và Corolla. Đặc biệt dòng Civic nước sơn rất kém, tầm 10 năm là toang trong khi con Corolla vẫn Ok. Hầu như, ở đây, Bạn sẽ ít thấy 1 con Civic đời cũ chạy trong khi đời mới thì nhiều ( kiểu dáng Sport, cắt xẻ ...chủ yếu các em SV chạy) trong khi tỉ lệ đó ở Corolla nhiều hơn.
Mình đã từng làm thuê garage vài năm, cũng chạy qua, chạy thử Accord, Civic,Odyssey cũng như Camry, Corolla, Rav4, Sienna!
Xin lỗi bác Tuấn, cho em hỏi bác đang nói đến Toy USA hay nói Toy VN vậy ạ? Sao những thứ bác nói không thấy hiện diện trên Toy VN vậy?

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Xin lỗi bác Tuấn, cho em hỏi bác đang nói đến Toy USA hay nói Toy VN vậy ạ? Sao những thứ bác nói không thấy hiện diện trên Toy VN vậy?
Toy us! và cũng là Honda us.
Nói đi phải nói lại Honda nó hơn Toy ở chổ nào.
Là Form kiểu dáng và cả nội thất đẹp hơn Toy. Ví như mấy con Acura như con MDX so với Rx, con Pilot với Sienna, Accord với Camry hay Civic với Corolla..vv..vv... Tất cả đều đẹp, nhìn chắc khỏe hơn Toy.
Mình đặc biệt thích form mấy con Acura!
Là lái cảm giác good hơn Toy. Muốn biết, tất cả đều phải lên freeway ở tốc độ cao, xào chẻ hay lấy cua là biết rõ. Có thể nói, theo mình xếp thứ tự thì là Bmw, Ford, Honda mới tới Toy...xe Hàn còn sau Toy nữa!