Hạng B1
1/7/11
51
17
8
Em thì cóc cần biết chủ xe khai thế nào, tình hình ra sao, đã mua bảo hiểm (xe hay người) thì chả thằng nào muốn xe mình bị gì và bồi thường lại như cũ. Nên với em là cứ xảy ra chuyện thì các bác bh cứ thế mà giải quyết, bất cứ lý do gì, hành hạ chủ xe khai này khai nọ, khó dễ...thì bác nên làm 2 việc, 1 là tẩy chay thằng bh đó ngay, và 2 là public tên họ, và công ty bảo hiểm lên mạng để anh em biết mà né. Chả việc gì phải bí mật để tụi nó ăn ba cái vớ vẩn. Thời buổi này có social listening, bác cứ public lên là có người giải quyết, nếu ko giải quyết thì tổn thất sau đó của nó sẽ nặng nề hơn nhiều. Có gì bác share cho em, em hỗ trợ share phụ.
Nếu là em, em sẵn sàng bỏ thêm tiền để mứơn báo viết rùm beng, dù là về pháp lý có thể nó sẽ ko bồi thường mình, nhưng anh em nào đọc thấy là cạch mặt nó, để nó tổn thất trăm ngàn lần cái nó ko bồi thường mình. vậy mới hả dạ. Em cung mua bh của thằng này. hiện giờ chưa làm gì, nếu làm mà khó dễ, em cam kết với bác là làm tới cùng.

Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
Em thì cóc cần biết chủ xe khai thế nào, tình hình ra sao, đã mua bảo hiểm (xe hay người) thì chả thằng nào muốn xe mình bị gì và bồi thường lại như cũ. Nên với em là cứ xảy ra chuyện thì các bác bh cứ thế mà giải quyết, bất cứ lý do gì, hành hạ chủ xe khai này khai nọ, khó dễ...thì bác nên làm 2 việc, 1 là tẩy chay thằng bh đó ngay, và 2 là public tên họ, và công ty bảo hiểm lên mạng để anh em biết mà né. Chả việc gì phải bí mật để tụi nó ăn ba cái vớ vẩn. Thời buổi này có social listening, bác cứ public lên là có người giải quyết, nếu ko giải quyết thì tổn thất sau đó của nó sẽ nặng nề hơn nhiều. Có gì bác share cho em, em hỗ trợ share phụ.
Nếu là em, em sẵn sàng bỏ thêm tiền để mứơn báo viết rùm beng, dù là về pháp lý có thể nó sẽ ko bồi thường mình, nhưng anh em nào đọc thấy là cạch mặt nó, để nó tổn thất trăm ngàn lần cái nó ko bồi thường mình. vậy mới hả dạ. Em cung mua bh của thằng này. hiện giờ chưa làm gì, nếu làm mà khó dễ, em cam kết với bác là làm tới cùng.
ngày xưa em cũng từng có những suy nghĩ như bác. nhưng nếu 1 ngày nào đó bác làm dịch vụ hoặc bán hàng cho ai đó. Và lỡ có chiện gì KH bác cũng làm những điều bác nói ở trên, làm cho việc nhỏ xé ra to. Thì cty bác sẽ ntn. Ai nóng lên cũng muốn làm cho hạ giận mà k bít hậu quả nó ntn.
Hãy suy nghĩ trước khi làm. Và cùng nhau giải quyết vấn đề. chúc bác vui vẻ

Hạng B2
25/2/16
139
219
43
52
Tp Hồ Chí Minh
Đúng vậy, nếu BH cảm thấy có dấu hiệu gian dối thì phải tự tìm bằng chứng và chứng minh điều đó
Không thể khi thu tiền vô thì mặt mũi hớn hở, khi phải ói ra đền bù thì gây khó dễ, nhũng nhiễu, viện cờ này nọ được.

• Like
Reactions: thailoibk
Hạng B1
1/7/11
51
17
8
ngày xưa em cũng từng có những suy nghĩ như bác. nhưng nếu 1 ngày nào đó bác làm dịch vụ hoặc bán hàng cho ai đó. Và lỡ có chiện gì KH bác cũng làm những điều bác nói ở trên, làm cho việc nhỏ xé ra to. Thì cty bác sẽ ntn. Ai nóng lên cũng muốn làm cho hạ giận mà k bít hậu quả nó ntn.
Hãy suy nghĩ trước khi làm. Và cùng nhau giải quyết vấn đề. chúc bác vui vẻ
Nên mình đang nói đến việc sẽ để họ giải quyết, còn nếu họ giải quyết ko đúng thì cứ làm to ra để người khác không bị lừa. Nên nhớ mình chỉ nói đúng những gì mình bị đối xử, viêc của mình làm lớn điều đó lên để nhiều người biết, thế thôi. Nếu nó đúng, nó sẽ chả sợ gì, và mình tốn tiền của mình thôi, vì nó sai nó mới ảnh hưởng. Em làm MKT mà, nên em đặt phục vụ khách hàng lên hàng đầu, thỏa mãn cho khách thôi. Người ta mua bh là vì cái gì? Vì muốn khi có chuyện thì mọi thứ được giải quyết nhanh gọn lẹ & ít tổn thất nhất. Vậy thì hãy làm dịch vụ tốt thỏa mãn cho người ta. Chứ đừng khó dễ. Nếu sản phẩm em ko tốt, em sẽ ko đi dụ người khác mua, vì đó là lừa đảo.
Tới giờ thì em vẫn chưa bị bh nào hành cả, và em khẳng định nếu bị cho ăn hành thì em làm tới cùng, dù cho làm vậy xong thì mình tổn thất nhiều hơn. Em ko thích im lăng để bọn xấu tiếp tục hại người khác. Đó là quan điểm của em

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Tất cả các loại Mer đều nà xe sang --> cao cấp --> chất lượng tốt đến rất tốt --> người có tiền mua là chủ yếu --> phải care cho đàng hoàng chứ đừng nói linh tinh để họ mua xe rồi phủi tay. Có thì nói có, ko có cũng nói có thì thua.
Xui cho bác chủ, giờ chờ các giấy tờ chứng nhận từ garage Haxaco xem sao? Còn bên bảo hiểm họ nói "phải đi với tốc độ A và sập ổ gà B thì mới cong mâm"
--> e hỏi bác chủ là họ dựa vào đâu để phán như vậy? cơ quan nào bảo chứng? hay là "đoán thế" "kinh nghiệm bảo thê" --> nếu bên BH họ ko đưa ra được tài liệu "giấy trắng mự đen mộc đỏ" thì e xin lỗi e chửi chết mịa nó chứ thu tiền rồi lại trở tay.
Còn nếu muốn rõ ràng thì bác chủ có thể inbox e tài liệu của bác, e sẽ hỏi thằng bạn e đang làm trưởng phòng PJCO Sài Gòn xem sao?
Chúc bác chủ may mắn

• Like
Reactions: thailoibk
Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
đọc bài của bác chủ
thấy bác mua 2 chiếc C250 & C300 thì biết thuộc loại " không phải dạng vừa đâu "

em mà có KH như bác, em chăm tận răng
không hiểu sao bạn sale bán 2 chiếc Merc C cho bác lại để bác không hài lòng đến mức này vậy nữa...

Sales bán xe xong là mất tiêu bác ơi, sau này mình đi bảo dưỡng, sửa chữa thì gặp tư vấn dịch vụ thôi chứ đâu có gặp sales, Ah bên Mer PMH có bạn Xiêm dễ thương, tư vấn nhiệt tình vui vẻ.

• Like
Reactions: BigBugi
Hạng B2
6/6/09
194
145
58
Xe em cũng bị tình trạng như xe bác chủ, khi đi tốc độ từ 110 km/h trở lên thì tay lái bị run lắc, em vào cân chỉnh thước lái, độ chụm bánh xe, cân mâm, bấm chì hết 600k xong ra chạy vi vu. Bác chủ thử xem hết k?

• Like
Reactions: CuongVo Euro