Hạng B2
19/12/10
323
419
63
Xe mình mua 2017 ở honda biên hoà, sale đưa về vũng tàu đăng ký, đăng kiểm cho em luôn đó nha! (091 7286162 Điền) đây là chú sale em mua
Hồi 2017 chưa có đại lý Ô tô honda ở VT, giờ có Ô tô honda Nghĩa rồi nó không cho mua vậy đâu.

Hạng B2
19/12/10
323
419
63
Nếu ko bán e nghĩ bác chủ mua xe hãng khác luôn làm j mà mua xe như đi ăn xin vùng này bán vùng kia ko bán , các ông honda nghĩ mình là j ? Ngày xưa khi mua xe là do ông già e quyết mua crv chứ h cho chọn lại e ko mua , xe j chỉ đc cái máy đi ok ( độ vọt độ êm) còn lại như mứt : đi ồn , hay hỏng vặt ( khi thì điện , khi cái bóng , khi cái kèn , rotuyn lái ) đặc biệt e ức chế nhất là điều hoà hay hỏng , độ mát yếu . Độ bền kém xa altis của thằng e trai . Sale cứ vào ném đá e nhận
Xác nhận mình chuyển từ Honda City sang Altis sau 1 thời gian trải nghiệm cảm giác như đang đi wave tàu lên SH, do đó mình mới hiểu được tại sao doanh số Vios = Cityx3, Altis=Civicx3, Camry = Acord×6

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/2/18
3.403
4.999
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Hồi 2017 chưa có đại lý Ô tô honda ở VT, giờ có Ô tô honda Nghĩa rồi nó không cho mua vậy đâu.
Lúc ấy vẫn còn showroom Honda trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, thành khố Vũng Tàu mình qua xem xe nhưng đến Honda Biên Hoà mua! Honda Nghĩa Bà Rịa mới 1 năm nay thôi.

Hạng B2
3/5/18
110
18
18
32
Tôi đã mua xe ở đồng nai, họ có yêu cầu tôi nộp sổ hộ khẩu đâu. Tôi tự đăng ký nên họ giao xe và bàn giao hóa đơn của Honda Việt Nam hóa đơn của Honda Biên Hòa và các cái giấy đăng kiểm giấy chứng nhận xuất xứ và tôi tự ra kho bạc chi cục thuế Công an Đăng ký và đăng kiểm.
Hóa đơn của Honda Biên Hòa thì phải ghi thông tin người được xuất hóa đơn chứ. lúc đấy thì phải yêu cầu hộ khẩu của bác chứ nhỉ?
Lúc ấy vẫn còn showroom Honda trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, thành khố Vũng Tàu mình qua xem xe nhưng đến Honda Biên Hoà mua! Honda Nghĩa Bà Rịa mới 1 năm nay thôi.
cái đó là chỗ trưng bày của Honda Biên Hòa thôi bác ơi, còn khi nào lên đại lý 5S của Honda bao gồm Sales, Service, Spare-Parts, Safety Driving, Social Contrilbution thì là k mua được nữa rồi bác
Giờ là đại lý nằm ở Bà Rịa đó bác.

Hạng D
1/7/16
1.010
4.872
113
Mấy anh sale cho mình hỏi: Giao dịch tài chính mua xe cần phải có hộ khẩu?
KH mua xong, đại lý giao đầy đủ hóa đơn, giấy tờ, chứng nhận xuất xứ, kiểm định, ... KH đem đi đâu đăng ký mà chả được?

Tập Lái
18/5/17
44
37
18
30
Nếu các bác ko mua đc ngoại tỉnh thì mình làm cái KT3 trong nửa tiếng là xong. Mất tầm 50-200k cho phường. Mua ngoại tỉnh thoải mái
Bác inbox em cái vụ làm KT3 với ạ!

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Đăng ký mới cần sổ hộ khẩu, còn xuất HĐ chỉ cần ghi đúng địa chỉ theo sổ hộ khẩu

Hạng B2
3/5/18
110
18
18
32
Mấy anh sale cho mình hỏi: Giao dịch tài chính mua xe cần phải có hộ khẩu?
KH mua xong, đại lý giao đầy đủ hóa đơn, giấy tờ, chứng nhận xuất xứ, kiểm định, ... KH đem đi đâu đăng ký mà chả được?
Công An xét xe thì cần Hóa đơn xuất theo Hộ Khẩu của khách hàng. Vậy hãng phải xuất hóa đơn đỏ cho bác theo Hộ khẩu. Mà khi bác đưa hộ khẩu cho Đại lý thì họ lại không được xuất vì vi phạm quy định của Honda nên họ sẽ lại mời bác về địa phương của mình mua xe thôi bác à xD

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Hôm em hỏi con Morning cho bà chị thì té ngửa là bên Kia họ cũng quy định gần như vậy. E hỏi Kia Biên Hòa xong gọi cho bên Gò Vấp, Phú Mĩ Hưng họ đều từ chối bán vì lí do bên THACO ko cho bán khác vùng.
Mazda em ko rõ vì chưa hỏi bao giờ, nhưng mà giờ thêm thằng Honda thì đúng là xàm thật.

Trước giờ cứ chửi Toy, chứ Hyundai Fe cũng bia lạc đầy ra thì bọn kinh doanh VN nó khốn nạn đều. Chúng ta nếu cố chấp chỉ mua xe của nó thì phải chấp nhận, chứ chả hãng nào tử tế.
Mình may mắn mua xe lúc ko còn hot nên đỡ phải chờ, bia, lạc. Cơ mà gặp tính vợ mình thì có thêm 1 xu bả cũng ko nhả.

Hạng B2
26/11/05
492
4.969
93
Hiện crv bản cao nhứt lăn bánh cở nhiêu mấy anh!