Hạng B1
9/8/20
64
65
18
Mua xe lần đầu có nên chọn Mitsubishi Outlander Pre?

Mình hơn 40, lần đầu mua xe. Sau khi đọc, xem chán chê thì thấy Outlander Pre có lẽ là mẫu mình ưng nhất, về cả ngoại hình và công năng sử dụng (đi làm và đi du lịch với gia đình). Tuy nhiên tính mình thích sử dụng cái gì nó ổn định, ít hỏng lặt vặt. Nên nhờ các bác đang đi Out chia sẻ giúp là dòng này đi có lành không, có gì mà các thích và không thích.

Mình ở SG nhưng hộ khẩu vẫn HN nên định nhờ công ty ng bạn đứng tên để đk xe tại SG. Nhờ các bạn sale tư vấn trong trường hợp này mà mình vay ngân hàng mua xe thì có khó khăn gì không nhé?

Cám ơn các bác.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: baicon
Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Outlander Premium là chuẩn rồi bác. Nếu có điều kiện bác nên chọn bản cao nhất 2.4 CVT AWC, option gần như không thiếu thứ gì so với các mẫu khác trong phân khúc.

Xe Mitsubishi nói riêng và xe hơi đời mới nói chung chất lượng khá tốt, xe có bảo hành + bảo hiểm vật chất 2 chiều thì đi 3-5 năm đầu tiên không phải lo nghĩ gì. GĐ tôi đã từng sở hữu 3 chiếc Mitsubishi nên bác có thể tin tường :)

Nói về nhược điểm của Outlander thì có lẽ đáng kể nhất là nội thất hơi kém độ sang trọng hiện đại so với các đối thủ trong tầm tiền. Nhất là kiểu cần số zigzac từ thế kỷ trước :D

Hạng B1
9/8/20
64
65
18
Cám ơn chia sẻ của bác Trung

Outlander Premium là chuẩn rồi bác. Nếu có điều kiện bác nên chọn bản cao nhất 2.4 CVT AWC, option gần như không thiếu thứ gì so với các mẫu khác trong phân khúc.

Xe Mitsubishi nói riêng và xe hơi đời mới nói chung chất lượng khá tốt, xe có bảo hành + bảo hiểm vật chất 2 chiều thì đi 3-5 năm đầu tiên không phải lo nghĩ gì. GĐ tôi đã từng sở hữu 3 chiếc Mitsubishi nên bác có thể tin tường :)

Nói về nhược điểm của Outlander thì có lẽ đáng kể nhất là nội thất hơi kém độ sang trọng hiện đại so với các đối thủ trong tầm tiền. Nhất là kiểu cần số zigzac từ thế kỷ trước :D

Hạng C
8/10/13
558
266
63
Nhiều người hiểu nhầm về chuyện hoàn thuế này. Sự thực thì cá nhân chủ xe không được hoàn thuế đồng nào hết.
Thuế được tính vào chi phí sxkd của công ty. Vậy chi phí công ty sẽ giảm đi --> Lợi nhuận sẽ tăng lên --> Công ty sẽ được hưởng lợi chứ bác

• Like
Reactions: Scarer