Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Em thấy bth mà ta, nhà em 3 chiếc Ranger 2019, Audi A6 2018, Everest 2014. Con Ranger em cho đi cày 1 năm ko biết gặp nó quá 10 lần chưa, Everest đi hàng ngày, Audi em để đi gd cuối tuần. Em ranger mua 2019 odo gần 60k trong khi Audi mua trước 1 năm mà giờ em mới chạy dc 21k km.
Thấy nick A6 là biết fan A6 rồi.
Dân sưu tầm là đây.
Nhà kế bên em cũng có chú sưu tầm mà thần tượng A5.
Mua A5 2013 đến sáng nay qua ngó thử thấy Odo 9.500!!
Còn đi thì chú ấy đi Vios cho đỡ hao cơm!

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Hết chuyện. Về tắm con còn có ích hơn đi chỉ trích người khác.

Hạng C
27/9/15
533
697
93
Chuyện mua xe rồi đi nhiều hay ít là do nhu cầu, mục đích của người ta thôi. Nhưng thường mấy bác có nhiều hơn 1 xe thì hay có tâm lý là đi xa, đi nhiều, hay cày bừa... thì đi xe cỏ, còn đi ít thì dùng xe sang vì theo ý họ thì xe sang thích hợp đi hội họp, gặp đối tác, tiệc tùng, ... v.v., nói chung là để dựt le, còn xe cỏ chỉ thích hợp cày bừa. Trong khi ai cũng khẳng định là xe sang đầm, chắc, an toàn hơn. Như vậy có gì đó sai sai. Tại sao minh mua xe để an toàn cho mình mà lại kg dùng thứ an toàn hơn cho việc đi xa hàng ngày mà lại dùng cái kém an toàn hơn. Trong khi ai cũng biết sản xuất 1 chiếc xe sang thì người ta kiểm định khắt khe hơn xe cỏ rất nhiều, nghĩa là độ bền và sự chịu đựng khắc nghiệt đều hơn hẳn. Tóm lại mục đích của họ khi mua xe sang đúng là chỉ để khoe chứ họ không quan tâm tới độ an toàn của mình. Điều đó cũng có phần giống (không phải tất cả) với ng mua 1 xe nhưng chỉ để đi ăn tiệc hoặc chạy loanh quanh.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Em nói hơi đụng chạm tí chứ mấy ông chê mua xe ko đi là phí tiền thì những thành phần đó 1 là ko có xe, 2 là ko đủ tiền mua xe, 3 là quá keo kiệt ko để ý tới an toàn của gia đình mình. Cái xe nó là cái phương tiện giúp gia đình mình an toàn và tiện lợi chứ cứ tính kiểu mua xe về sợ mất giá thì cứ đi xe máy cho nhẹ đầu.Chết cũng có mang tiền theo được đâu.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Thấy nick A6 là biết fan A6 rồi.
Dân sưu tầm là đây.
Nhà kế bên em cũng có chú sưu tầm mà thần tượng A5.
Mua A5 2013 đến sáng nay qua ngó thử thấy Odo 9.500!!
Còn đi thì chú ấy đi Vios cho đỡ hao cơm!
Con A5 này bây giờ bằng giá con vios ko bác?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
5/9/18
163
224
43
đọc bài thấy vui ghê ha. e mua everest được 3 năm rồi, mới được có 14k. chắc cũng thuộc dạng đi siêu ít. có xe nhưng tùy tình hình đi đâu e sẽ lựa chọn phương tiện phù hợp. đi gần hoặc biết chỗ đấy đường nhỏ, e toàn đi lead cho tiện. có xe có thêm lựa chọn thôi, lăn tăn chi đi ít hay nhiều :D

• Like
Reactions: mitsubishi_evo
Hạng B1
5/10/16
97
89
18
31
- Năm 2012 mua con 7c cho gd có che mưa che nắng mà đến h mới nhú 60 ngàn km còn như mới. Thực thì có cv cần đến mới đụng ko thì thôi. E thì a lắc, ếch hắc đủ phi sg cho nó lẹ khỏi kẹt xe. Đi làm kẹt xe e đi xe máy về mất tiêu thằng bạn đi xe hơi cả tiếng sau mới về tới nhà cũng gần nhau

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Hết chuyện. Về tắm con còn có ích hơn đi chỉ trích người khác.
Bởi cái xã hội tào lao mía lao...người ta có tiền mua xe là chuyện của người ta, người ta xài xe như thế nào là chuyện của người ta, người ta đi ít hay nhiều cũng là chuyện của người ta...cuộc sống của người ta, mắc mớ gì đi soi mói, chỉ trích...rảnh ghê ha !!! :D

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
- Năm 2012 mua con 7c cho gd có che mưa che nắng mà đến h mới nhú 60 ngàn km còn như mới. Thực thì có cv cần đến mới đụng ko thì thôi. E thì a lắc, ếch hắc đủ phi sg cho nó lẹ khỏi kẹt xe. Đi làm kẹt xe e đi xe máy về mất tiêu thằng bạn đi xe hơi cả tiếng sau mới về tới nhà cũng gần nhau
Sao bác biết nó kẹt xe, nhiều khi thăm gấu mẹ gấu con gì đấy ...