Tập Lái
24/4/16
20
11
3
41
Mua xe từ 9/2019 đến nay chỉ 8,000 km đây, chủ yếu về quê, du lịch và cả nhà cafe cuối tuần.

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Thấy nick A6 là biết fan A6 rồi.
Dân sưu tầm là đây.
Nhà kế bên em cũng có chú sưu tầm mà thần tượng A5.
Mua A5 2013 đến sáng nay qua ngó thử thấy Odo 9.500!!
Còn đi thì chú ấy đi Vios cho đỡ hao cơm!
kkk cảm ơn bác, em fan Bmw bác ơi chẳng qua em đổi từ Bmw 5er sang Audi để trải nghiệm . Chắc sang năm gom lúa để đổi X5 Msport

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Chuyện mua xe rồi đi nhiều hay ít là do nhu cầu, mục đích của người ta thôi. Nhưng thường mấy bác có nhiều hơn 1 xe thì hay có tâm lý là đi xa, đi nhiều, hay cày bừa... thì đi xe cỏ, còn đi ít thì dùng xe sang vì theo ý họ thì xe sang thích hợp đi hội họp, gặp đối tác, tiệc tùng, ... v.v., nói chung là để dựt le, còn xe cỏ chỉ thích hợp cày bừa. Trong khi ai cũng khẳng định là xe sang đầm, chắc, an toàn hơn. Như vậy có gì đó sai sai. Tại sao minh mua xe để an toàn cho mình mà lại kg dùng thứ an toàn hơn cho việc đi xa hàng ngày mà lại dùng cái kém an toàn hơn. Trong khi ai cũng biết sản xuất 1 chiếc xe sang thì người ta kiểm định khắt khe hơn xe cỏ rất nhiều, nghĩa là độ bền và sự chịu đựng khắc nghiệt đều hơn hẳn. Tóm lại mục đích của họ khi mua xe sang đúng là chỉ để khoe chứ họ không quan tâm tới độ an toàn của mình. Điều đó cũng có phần giống (không phải tất cả) với ng mua 1 xe nhưng chỉ để đi ăn tiệc hoặc chạy loanh quanh.
Này thì tùy bác ơi, như em mua xe sang để đi gd, đi xa cho an toàn, còn bth trong tp đi làm ăn đi ăn uống em vẫn đi Everest 2014 của em thôi kkk.

• Like
Reactions: TAK40
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
kkk cảm ơn bác, em fan Bmw bác ơi chẳng qua em đổi từ Bmw 5er sang Audi để trải nghiệm . Chắc sang năm gom lúa để đổi X5 Msport
Hay quá bác, em cũng fan 5er đây. Bác thấy đổi qua A6 với đi 5er thì lái chiếc nào hay hơn. Em chưa đi A6 chỉ mới 5 với E thì thấy E lái chán phèo nhưng có cảm biến lốp, đèn led lạnh, còn 5 với A6 đèn xenon sáng nóng hơn và màu bị vàng.

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Hay quá bác, em cũng fan 5er đây. Bác thấy đổi qua A6 với đi 5er thì lái chiếc nào hay hơn. Em chưa đi A6 chỉ mới 5 với E thì thấy E lái chán phèo nhưng có cảm biến lốp, đèn led lạnh, còn 5 với A6 đèn xenon sáng nóng hơn và màu bị vàng.
xe cũ em là 5er F10 2010 em đi từ mới đến 2018 thì đổi sang A6. Cảm nhận em thì 2 xe này lái hay hơn mer E còn về phần thể thao thì 5er hơn vì nó là Bmw mà còn A6 thì nó nhẹ nhàng, thong thả.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
xe cũ em là 5er F10 2010 em đi từ mới đến 2018 thì đổi sang A6. Cảm nhận em thì 2 xe này lái hay hơn mer E còn về phần thể thao thì 5er hơn vì nó là Bmw mà còn A6 thì nó nhẹ nhàng, thong thả.
Em chưa lái E.
Em chỉ mới chạy cái C và S các năm 2011, thì thấy chạy như xe tăng bác ạ. Chạy nghe xe nó cứ B rừm..Brừm...đi lừng lững lừng lững kiểu xe tăng.
Xe C đã nặng chán, xe S còn nặng hơn.
Còn E thì nghe nói nó có gì đó hay hay.
Nhưng chắc cũng không bằng 5er.
5er em chạy cái turbo rồi tuyệt lắm nhưng nghe nói chạy đời máy I6 2010 như bác mới là đỉnh.
Là đúng cái chiếc xe 5 mà nó mới ra đời 2009 xong 2010 lăn bánh luôn ấy.
Chiếc đó dân chơi trên mạng bảo là xe sedan hay nhất quả đất.
Audi thì em chưa được chạy chiếc nào.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/20
1.545
14.492
98
56
Em nói hơi đụng chạm tí chứ mấy ông chê mua xe ko đi là phí tiền thì những thành phần đó 1 là ko có xe, 2 là ko đủ tiền mua xe, 3 là quá keo kiệt ko để ý tới an toàn của gia đình mình. Cái xe nó là cái phương tiện giúp gia đình mình an toàn và tiện lợi chứ cứ tính kiểu mua xe về sợ mất giá thì cứ đi xe máy cho nhẹ đầu.Chết cũng có mang tiền theo được đâu.
còn ý thứ 4 nữa là quá rảnh háng để soi về sở thích riêng của người khác!

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B1
20/10/17
89
65
28
Em thấy cứ sống cho bản thân, ai nói gì nói. Mua không đi đâu hết, trùm mền để đó, để khoe để lấy le, ai nói gì kệ bà.