Tập Lái
5/7/15
32
19
11
33
kính chào các bác!
Post trong group ô tô chắc không phù hợp lắm. Nhưng mình nghĩ dù gì cũng là chung hệ thống biển số do cơ quan nhà nc cấp.

Hiện tại mình đang đi xe cũ dùng biển 4 số loại Dylan. Nhưng giờ mình muốn mua xe mới mà muốn giữ biển số xe cũ và chuyển sang xe mới (xe cũ bỏ) thì có được không và thủ tục có khó khăn lắm không?

Mình có tra thông tin trên mạng thì thấy được giữ lại biển số xe miễn là cùng tỉnh. Thắc mắc nên mới lên đây post bài mong hỏi mọi ng có kinh nghiệm chỉ dẫn.

Chân thành cám ơn mọi người đã đọc bài !

Mua xe mới chuyển biển số xe cũ sang có được không ?
*Ảnh minh họa

Hạng C
16/4/16
746
942
98
Vũng Tàu
Chắc không rồi, phôi số mới hết bạn ui
Năm ngoái e thấy vẫn được. A đó mua lại và thích giữ số, hình như 3233, nên có hỏi CSGT thì được trả lời là giữ số cũ được (cùng tỉnh).
Năm nay thì k biết, vừa rồi làm thì hết phôi. Lúc đầu hẹn 20 ngày, sau tới hẹn thêm 1 tháng mà khoảng 15 ngày sau e ra thì có, nhưng ngày cấp thì là 1 tháng trước

• Like
Reactions: PMH82 and quantamem
Hạng B1
31/7/21
99
89
18
1. xe cũ phải được bán sang tỉnh khác, có hợp đồng mua bán và đã được rút hồ sơ, trả biển số cho nơi đăng ký, hoặc làm thủ tục tiêu hủy;
2. Đăng ký xe mới và có nguyện vọng lấy lại biển số của chiếc xe cũ trên.

Tập Lái
5/7/15
32
19
11
33
Năm ngoái e thấy vẫn được. A đó mua lại và thích giữ số, hình như 3233, nên có hỏi CSGT thì được trả lời là giữ số cũ được (cùng tỉnh).
Năm nay thì k biết, vừa rồi làm thì hết phôi. Lúc đầu hẹn 20 ngày, sau tới hẹn thêm 1 tháng mà khoảng 15 ngày sau e ra thì có, nhưng ngày cấp thì là 1 tháng trước
Vậy ah bác. Xe e biển đẹp nên e muốn giữ số. Cravet chính chủ tên e luôn. E nghĩ chắc cũng không khó khăn lắm. Quan trọng là đợi thôi.

• Like
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
5/7/15
32
19
11
33
C
1. xe cũ phải được bán sang tỉnh khác, có hợp đồng mua bán và đã được rút hồ sơ, trả biển số cho nơi đăng ký, hoặc làm thủ tục tiêu hủy;
2. Đăng ký xe mới và có nguyện vọng lấy lại biển số của chiếc xe cũ trên.
Cám ơn bác. Xe e chắc làm thủ tục tiêu huỷ thôi. Vì xe này giá trị mỗi cái biển số, còn xác xe chắc bỏ vì tã lắm. Miễn là giữ dc biển số cũ gắn lên xe mới ra cảvet chính chủ, ko phạm luật (giá bôi trơn ko quá cao) thì ok e đợi làm.

• Like
Reactions: Havysaigon
Hạng D
9/2/18
3.362
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Năm nay thì k biết, vừa rồi làm thì hết phôi.
Con oto em lội mưa rơi mất bs 4 số củ cũng đẹp thế là phải bấm biển 5 số mới đấy, xin cấp lại bs củ ko được.