Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Bản 2.5 Luxury bây giờ coi như không chênh giá so với 2.0, niêm yết chênh 20 triệu nhưng nghe đâu đang có chương trình giảm nhẹ nên 2 mẫu này giờ gần same nhau. Không lý gì không chọn 2.5 Lux. Chạy rõ ràng là sướng chân ga hơn.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Nâng bảo hành nhưng lỗi thì bắt khách trả tiền thì nâng có tác dụng gì ? Anh em Accent phải dán đề can chạy lanh quanh như con vịt thì Hyundai phải xem lại da mặt dày thế nào, chứ dân Việt giờ không như ngày xưa nữa rồi.

Dân chạy accent toàn dân chạy dịch vụ ko bảo dưỡng hãng bị từ chối bảo hành bác oi, em cũng chay accent em biết, hư cảm biến nhiệt nó check có sổ bảo hành + bảo dưỡng hãng đúng hạn mới làm, làm nhanh gọn lẹ. Nếu bảo dưỡng đầy đủ chỉ cần quay phim chụp hình lỗi (lỗi màn hình) nó cũng thay cho cái mới luôn. Mấy cha dán tem đi nhong nhong coi chừng hãng nó kiện ngược lại thì bán nhà

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Tạo ra sản phẩm tốt, bán với giá phải chăng, chăm sóc tốt sau bán hàng là đều hãng xe nào cũng hướng đến. Nhưng không phải mọi trường hợp đều giống nhau và khách hàng nào cũng luôn đúng, nhiều người cũng rất ghê gớm ( ví dụ lái xe ẩu bang ổ gà tốc độ cao thước lái nào chịu nổi), đâu thể nào chiều hết được bác, cái nào đúng thôi theo quy tắc mà làm.
Mình không trong trường hợp đó nên không biết tình hình có đúng như bên đó nói hay không nên không cố giải thích. Chỉ là nhìn nhận vấn đề thì nhìn từ 2 phía. Quá nghiêng về bên này có khi hiểu lầm bên kia.
Em không phải là người phát ngôn của nhà máy Hyundai, trân trọng.

Lỗi thước lái theo e biết hư là hãng bảo hành liền nha, nhưng yeu cầu là phai có sổ bh + bảo dưỡng hãng mới làm. Huyndai đc cái hư cái bảo hành liền luon, đợt e đang chạy hư cảm biến máy lạnh, tấp vô huyndai Amata Biên Hòa (ko phải chi nhánh huyndai thường bảo dưỡng) ngta cũng nhiệt tình bảo hành free 100% + rửa xe + cho 1 ly nước nữa. Đủ diều kiện bảo hành là làm, ko hạch sách

Tập Lái
23/12/15
30
13
8
Tp. HCM
Tuscon vượt khỏe khi đi ngoại thành. Tuy nhiên mới chạy & đỡ xót xe, nên mua 7 chỗ giá vừa phải nếu có gia đình & hay sử dụng về quê vì sẽ phải chứa đồ phía sau, 7 chỗ gập lưng hàng cuối là chứa thoải mái

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Tập Lái
8/4/20
7
8
3
48
View attachment 2352973

Đây tới cuối năm em muốn sắm chiếc 5 chỗ gầm cao ạ. Nhu cầu em ít đi, tháng về quê 1-2 lần 120km đi về, còn lại thì đi làm ngày mưa và lâu lâu vợ chồng đi chơi gần. Kinh phí em định tầm 900tr lăn bánh thêm vài chục cũng được ạ.

Em đang nhắm Tucson đặc biệt CX5 Luxury 2.0.

Nhờ các bác tư vấn giúp giữa 2 em này thì nên lấy chiếc nào bền và ít hỏng vặt ạ? Ưu nhược điểm 2 dòng này như thế nào?. Em đi làm công ăn lương mà xe nó cứ bệnh hoài thì ngán lắm. Hoặc các bác có ý nào khác tư vấn giúp em
.
Tiện thể bác sale nào bán 2 con trên ibox em giá lăn bán tại Cần Thơ nhé.

Cảm ơn các bác nhiều, chúc gia đình cuối tuần nhiều niềm vui ạ.
Nissan X-Trail, xe rất lành, chi phí vận hành, bảo dưỡng cực rẻ, giá lăn bánh bản cao nhất 2.5 khoảng 960tr.

Attachments