Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
minhtuan020406 nói:
bad_boy1207 nói:
mức này e thấy swift khá hao xăng phải k các bác.có bác nào chạy dc vài năm rồi cho e xin tí cảm nhận về độ bền của xe dc k

Trời, bác đừng lấy số liệu của em mà so sánh em nó tội nghiệp, bác lấy số liệu nhà sản xuất +- 20% là vừa :D.

Thật ra em chạy xe nào cũng hao xăng hết vì em luôn set máy lạnh khoãng 24 độ C, đề máy trước xe mát mới chạy, lúc chờ luôn mở máy lạnh mà thường chờ 15-20 phút, có hôm cả giờ, lên xe thì chạy cho đã không thả trớn hay nhón ga gì hết nên hao là tất nhiên thôi bác.
Tuy nhiên em thấy đi tỉnh xe nào cũng ok hết, em nêu 3 xe em chạy gần đây nhất cho bác so sánh

Grandis 9,8l/100km đường trường ; 17-20lit/100km nội thị
RX350 11lit/100km đường trường ; 21-26 lit/100km nội thị
Swift đường trường chưa chạy nên kg biết :D, nội thị 10,2 lit/100km.
hehehe,tại gia đình e cũng đang hăm he mua 1 con mà sao khó quá.lúc đầu còn định lựa fiesta hay sunny hoặc swift,rồi bây giờ 2 cụ lớn nghe người ngoài bảo nhau là xe Nhật bền,tốt (cụ thể là lại thằng honda và toyota).còn nghe ai nói suzuki mới đầu nó tốt vậy chứ sau này nó k bền.riết mà phát chán,e muốn thay đổi tư tưởng của 2 cụ ghê,suốt ngày cứ toy làm tới hoài.e thấy xe máy và motor của SU tốt quá đi chứ,vậy mà có ng cứ chê,k biết chê cái gì :(

Chào Bác hieupdx,
chúc mừng bác có được em swift nhé. Xe bác phải chạy hơn 6000km thì độ đầm và mức tiêu hao sẽ ít hơn đấy bác ạ (theo như khách hàng của em đánh giá), Còn tay lái điều chỉnh được ra vô, lên xuống đó bác, cần gạt xuống dưới là bác điều chỉnh được.
chúc bác luôn vui vẻ nhé , cảm ơn bác đã ủng hộ Suzuki

Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh

Tới luôn đi bác. Bền thì em chưa biết, nhưng công nhận chạy ngon hơn fiesta của bố vợ em. Kiểu dáng châu Âu cũng hợp thời trang và mới lạ với vợ em hơn mấy xe kia. Khu Q2 của em đi ngoài đường cũng gặp sơ sơ chục chiếc Swift này rồi. Đỗ xe ăn uống mọi người cũng thường tham quan hỏi thăm xe em, cảm giác thấy khác người cũng vui vui bác ạ.

Em lập threat này để so sánh Swift của mấy bác ăn xăng như thế nào so với xe em. Tại e thấy lúc mua mấy bác sale quảng cáo tiết kiệm nhiên liệu dữ lắm, có bác kia ở diễn đàn otofun còn khoe chạy được 5.1l/100km nữa.

Em cũng giống bác minhtuan, trước giờ toàn chạy SUV GX 470 và ké chiếc Huyndai Veracruz của ba em. 2 thằng này thì ăn xăng thôi rồi, toàn trên 20l/100km. Giờ có nàng Swift này tối tối cả nhà lại vi vút đi chơi mà không phải lăn tăn gì cả.

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
hieupdx nói:
Tới luôn đi bác. Bền thì em chưa biết, nhưng công nhận chạy ngon hơn fiesta của bố vợ em. Kiểu dáng châu Âu cũng hợp thời trang và mới lạ với vợ em hơn mấy xe kia. Khu Q2 của em đi ngoài đường cũng gặp sơ sơ chục chiếc Swift này rồi. Đỗ xe ăn uống mọi người cũng thường tham quan hỏi thăm xe em, cảm giác thấy khác người cũng vui vui bác ạ.

Em lập threat này để so sánh Swift của mấy bác ăn xăng như thế nào so với xe em. Tại e thấy lúc mua mấy bác sale quảng cáo tiết kiệm nhiên liệu dữ lắm, có bác kia ở diễn đàn otofun còn khoe chạy được 5.1l/100km nữa.

Em cũng giống bác minhtuan, trước giờ toàn chạy SUV GX 470 và ké chiếc Huyndai Veracruz của ba em. 2 thằng này thì ăn xăng thôi rồi, toàn trên 20l/100km. Giờ có nàng Swift này tối tối cả nhà lại vi vút đi chơi mà không phải lăn tăn gì cả.
tại má e đang khoái fiesta.e đang chờ bác sale bên ford gọi ra chạy thử con ecoboost xem sao chứ e thấy swift chạy rất là ổn,ổn nhất luôn trong phân khúc cùng loại,kiểu e cũng khoái nên....e đang dụ má e chơi swift

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
Hổm rày chạy thêm 100km, vẫn trong nội thị tiêu hao trung bình còn 9,8l/100km :D. Chắc chạy qua 10.000km nó trơn máy sẽ ít hao hơn nữa.

Hạng D
29/5/08
1.490
87
48
MFC
Em thì chạy được nhiêu đây.
Cả nội ô và đường trường (Vũng sìn, Lagi). Sau 1 time chạy loanh quanh Xì phố thì mức tiêu hao lại tăng lên 8,5 lít/100km . . . em lại kiếm chuyện đua đường trường để mức tiêu hao về lại 7,5l/100km 

Last edited by a moderator:
tiemthuydinh nói:
Em thì chạy được nhiêu đây.

Cả nội ô và đường trường (Vũng sìn, Lagi). Sau 1 time chạy loanh quanh Xì phố thì mức tiêu hao lại tăng lên 8,5 lít/100km . . . em lại kiếm chuyện đua đường trường để mứa tiêu hao về lại 7,5l/100km
xe bác còn mới tinh hen, chạy thời gian nửa thì nó đỡ hao hơn đó bác