Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
<h1>Suzuki Swift phiên bản 2014 có mức tiêu thụ nhiên liệu 3,78 l/100 km</h1>Vào tháng 6/2013, chiếc xe rất được mong chờ này đã lần đầu tiên lộ diện. Tuy nhiên, khi đó vẫn chưa có thông tin chi tiết về động cơ và mức tiêu hao nhiên liệu hay giá bán của Suzuki Swift. Phải đến tận bây giờ nhà sản xuất mới hé lộ những thông tin về chiếc xe.

So với những phiên bản trước thì phiên bản 2014 của Swift không có quá nhiều thay đổi về mặt thiết kế. Nhưng bù lại động cơ được tập chung cải tiến và có những đột phá lớn về hiệu suất hoạt động và thân thiện với môi trường.

<h2>Động cơ Suzuki Swfit 2013</h2>Suzuki Swift 2014 được trang bị động cơ 4 xi-lanh, SOHC, dung tích 1.3l. Cho công suất tối đa 91 mã lực khi kết hợp với hộp số CVT hoặc số sàn 5 cấp. Khách hàng có thể lựa chọn hệ thống dẫn động 2 bánh hoặc 4 bánh.
Với động cơ 2 kim phun/ xi lanh lực ma sát trong động cơ đã được triệt tiêu đáng kể so với những phiên bản trước đó.

Chiếc xe còn được trang bị hệ thống phanh tái sinh năng lượng và có thể tự động ngắt máy khi xe dừng lâu và những công nghệ tiên tiến mới nhất. Thật không bất ngờ khi chiếc xe chỉ tiêu tốn 3.78 l /100km tương đương 1 l có thể chạy được quãng đường 26.4 km

<h3>Nội ngoại thất</h3>Nội thất bọc nỉ với nhiều đường viền và điểm nhấn nổi bật vẻ hiện đại của chiếc xe.

Có một vài thay đổi nhỏ ở thiết kế ngoại thất như lưới tản nhiệt được thiết kế rộng hơn, mạ crom một vài chi tiết, dài đèn LED báo rẽ. Chiếc xe là một lựa chọn phù hợp với điều kiện đường xá và giao thông Việt Nam với ngoại hình nhỏ gọn những cũng rất mạnh mẽ.

Thông số 3,8L/100 km có đáng tin không các bác. Em thích xe này vì trông giống mini cooper

Tập Lái
11/12/13
12
0
0
e mới để ý cái đồng hồ xe e nó lại báo 12,1km/lit e chưa biết chỉnh như các bác ở trên.e cũng muốn đưa hình ảnh lên mà không biết đưa thế nào.haiz..chắc mấy bữa nưa e đi bảo dưỡng e kêu thợ nó chỉnh lại hộ e vây.!!

Hạng D
13/1/12
2.667
91.166
113
Bác háialin binh : bác chưa đọc hdsd ?! Bác nhấn và giữ cây kim bên trái sau đó vặn cây kim bên phải nó sẽ ra l/ 100km hay km/ L

Tập Lái
11/12/13
12
0
0
Huboss nói:
Bác háialin binh : bác chưa đọc hdsd ?! Bác nhấn và giữ cây kim bên trái sau đó vặn cây kim bên phải nó sẽ ra l/ 100km hay km/ L
dạ e cám ơn bác nhé.!

Hạng B2
24/4/08
270
52
28
Đà Nẵng
Để canh mức tiêu hao thì các bác lúc đổ xăng nên chú ý vạch xăng trước lúc đổ rồi bấm trip về 0 lại để canh khi nào xăng về lại vạch canh trước đó.Thì dựa trên quãng đường và mức xăng mới tính là tiêu hao trung bình.Đồng hồ xe hiện thị mức tiêu hao nhiên liệu sẽ không chính xác do cách đạp chân ga và điều kiện trên quãng đường gần nhất của các bác đi.
Trước em chạy Mondeo 2.5 của ông anh từ SG về Đà Nẵng.Mức báo đồng hồ từ 20l/100km ngay lúc đi trong SG và khi về tới ĐN thì nó xuống còn 10.7l/100km.
Canh tiền xăng đổ trên tổng hành trình từ SG về ĐN thì mức trung bình chỉ 10.5l/100km.
Đối với xe họ nhà SU theo em biết thì phải ít nhất sau 5000km mà chuẩn hơn là 10000km thì máy mới vào guồng ổn định.Lúc này càng lúc chạy càng lướt và trơn tru hơn hẳn.
Em xin hết ạ

Hạng B2
3/1/09
285
1.144
93
goal1512 nói:
Swift 2014 khi nào về Việt Nam vậy bác anhai555?
Chuẩn bị lắp ráp nên chắc khó về. Máu thì nhờ đại lý xách tay về cho 1 em đi bác.

Tập Lái
11/12/13
12
0
0
e thấy đi trong thành phố xe nó báo đều là 8,3/lít hết.chắc như bác "overhaulin" nói là chuẩn đấy.xe nhật mà nên cứ càng chạy máy móc trơn tru thì còn tiết kiệm xăng nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Chào các bác,
Bữa e mang xe đi bảo dưỡng, nghe bác sale nói Swift phiên bản lắp ráp ở VN sẽ có gương gập điện. E có hỏi bác ấy xe Swift nhập có thay gương gập điện được không, bác ấy trả lời là được. Có bác nào ở đây có ý định thay gương gập điện giống e ko?