Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
RE: Mùi hôi của nệm da CAM

bác Born free xin lỗi bác nãy giờ em đi ra ngoài
xe em mua tháng 11 năm 2005. có bộ lọc khí của hãng khuyến mãi.
trong xe em không bị ẩm . cái mùi này là mùi của nệm da

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

em có xịt thử giống như bác NAKIO nói nhưng mà không hết hẳn , nó chỉ được 1-2 ngày là lại hôi. mà xe em vẫn đi thường xuyên đấy chứ!

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: cuongvitinh

các bác có cách nào chỉ giúp em với . xe em Cam 3.0 nệm da chính hãng nhưng mỗi lần leo lên xe là thấy cái mùi hôi hôi mốc mốc thế nào ấy phải nổ máy vài phút thì mới bớt. giống như là bị ẩm ướt rất là khó chịu . có phải là da dởm không các bác , có cách nào khắc phục không ạ.
hôm trước em hình như có đọc về vấn đề này rồi nhưng do không để ý nên không nhớ . mong các bác chỉ gíp
xin hậu tạ.
Có 1 cách rất hay : em tháo ra, mang đi thuộc lại, xong, OK.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

pác xúi vậy em mà dại làm thiệt thì chít bác luôn . tại ghế chỉnh điện mà.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

chỉnh thì chỉnh cái khung ghế chứ có chỉnh da đâu bác.
nói thế chứ bác nên xem lại xem có bị ẩm ở đâu không.không ẩm thì mua 2K lá dứa nhét vào cốp sau.không thì trà hay trung nguyên cũng được

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Đã là "da" thì phải hôi rồi, cho dù là da của Italia đi chăng nữa :D:D.
Em cũng nghĩ tại vì không khí ẩm trong xe khi đi thì bật máy điều hòa, khi về thì khóa cửa xe, trong xe vẫn còn độ ẩm hơi nước máy lạnh + mùi nước hoa trong xe, lâu ngày mùi nó bám vào nội thất xe, gây ra mùi hôi, cụ thể là "chua" hơi khó chịu ![:-] Bác nên để xe thoáng một chút trước khi khóa cửa xe, hoặc như lời bác Huy
bật quạt gió số lớn, vặn núm chỉnh nhiệt sang chế độ sưới (mức nóng nhất) rồi đóng các cửa lại, cho nó chạy thế chừng 15' rồi tắt máy
:D sẽ hết ngay, em cũng làm như thế mỗi ngày ! :)

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Nếu mình nhớ kô lầm thì Hải WM cách đây 2 năm đã nói về mùi nệm da Camry và cách khắc phục rồi mà =))

Hạng B2
8/3/05
281
0
0

có 1 cách hết mùi ngay đấy bác, bán đi mua xe mới.................

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

bác black_crown1888 : xe em mới mua mà
nó chỉ thơm được mấy ngày đầu thôi , còn mấy hôm nay là cứ phải nổ máy một hồi thì mới leo lên xe

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Thế thì bác mang vào Toy dealer gần nhà bác bảo thợ xem hộ là tốt nhất. Toy đẻ ra nó nên chắc phải hiểu tính con trời :D:D:D