Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
các bác có cách nào chỉ giúp em với . xe em Cam 3.0 nệm da chính hãng nhưng mỗi lần leo lên xe là thấy cái mùi hôi hôi mốc mốc thế nào ấy phải nổ máy vài phút thì mới bớt. giống như là bị ẩm ướt rất là khó chịu . có phải là da dởm không các bác , có cách nào khắc phục không ạ.
hôm trước em hình như có đọc về vấn đề này rồi nhưng do không để ý nên không nhớ . mong các bác chỉ gíp
xin hậu tạ.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
RE: Mùi hôi của nệm da CAM

lúc mua nghe họ nói là da ITALY xịn nhưng mà em nghi chắc là madein china quá . buồn quá

Hạng B2
5/11/05
163
0
0

Có thể xe bác bị ẩm thấp quá đấy. Bác chịu khó làm sao cho xe nó khô, chứ đệm, ghế da mà ẩm thì rất hôi. Bác nên chịu khó mở cửa xe mỗi ngày 1 lúc.

Bác thử làm cách này nhé:

Trước khi tắt máy để xe qua đêm, bác tắt máy lạnh đi, bật quạt gió số lớn, vặn núm chỉnh nhiệt sang chế độ sưới (mức nóng nhất) rồi đóng các cửa lại, cho nó chạy thế chừng 15' rồi tắt máy. Sáng mai ra mở cửa xe sẽ thấy hết hôi.

Còn mùi nặng quá thì phải mua cái hộp hóa chất khử mùi Abro gì đó (tham khảo bài cũ) thôi.

:)

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

@cuongvitinh - xe bác dùng lâu chưa ? Xe em mới nửa năm chưa thấy gì, vẫn thơm mùi da.
Xe bác có lắp bộ lọc không khí gắn phía sau hàng ghế sau không ? Nếu chưa có, em nghĩ bác nên mua lắp vào. Bọn Toy Hoàn kiếm bán đâu như khoảng 400 USD, có lẽ sẽ hết mùi và bác được thở không khí sạch hơn.

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Deleted

Last edited by a moderator:
Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Cái vụ hôi này em cũng nhức đầu với nó lắm :mad:, nhưng tự nhiên mấy tháng sau khi bó tay với nó bây giờ lại hết, em kg hiểu luôn :D

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Mùi hôi một phần do ẩm -> bác để mở 1 gói chè (Thái Nguyên) độ nửa lạng chưa pha, qua đêm sẽ đỡ bị ẩm.

Mùi hôi một phần nữa là của da -> bác để 1 ít bã cà-phê đã pha trong xe, hôm sau sẽ thấy mùi cà-phê thoang thoảng rất dễ chịu.

Bác lưu ý là nên để 2 thứ này cách nhau ra 2 góc trong xe nhé.

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Deleted

Last edited by a moderator: