Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
RE: Mùi hôi của nệm da CAM

chắc em phải làm vậy quá , chứ để ngửi mãi cái mùi ấy ( mùi mốc) chắc không tốt cho cái phổi

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Không phải hôi tại ghế da đâu!
các bác bỏ ra 1 tiếng, lấy cái khăn mặt sạch, 1 chậu nước sạch, lau toàn bộ nội thất (kể cả ghế da). Thêm 15" mở cửa cho khô. Lau cả khung cửa, mặt trong kính v.v...
Bớt 90% mùi lạ trong xe.

Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN

Phải bật điều hòa thì mới khô hơi nước trong xe chứ bác, bật sưởi đâu có làm hết hơi nước đc đâu...

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

em làm siêng lắm lau lau lau lau chùi chùi lau lau nhưng sáng hôm sau hôi vẫn hoàn hôi

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: cuongvitinh

em làm siêng lắm lau lau lau lau chùi chùi lau lau nhưng sáng hôm sau hôi vẫn hoàn hôi
Tuyệt chiêu nè : Tháo bọc da, tra vào bọc nỉ => hết hôi => kiếm được thêm ít xiền.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Còn 1 cách nữa, các bác ơi. Cách này cực hay, lại rẻ tiền, vô cùng dễ áp dụng, lại nhanh gọn nữa:

Kiếm ít cục bông gòn (cho cả mình và khách đi xe) bít lỗ mũi lại -> đảm bảo hết tiệt mùi.

(Lúc nào thích có mùi như cũ -> tháo bông gòn ra), Hi hi hi :D:D:D

Hạng B2
30/5/05
164
3
18

Bác lấy máy tao OZONE công suất lớn của mấy bà nội trợ hay tiệt trung rau và hoa quả ở nha (không phải loại bé tí dành cho xe oto đâu) cho vào trong xe, dóng kín của, chạy khoảng 1/2 giờ (chạy máy tạo ozone nhé, k phải chạy máy xe) rồi mở của khoảng 15phút la hêt mùi đấy. Vi ozone với luơng lơn tạo ra se oxy hóa các hợp chất hữu cơ gây mùi trong xe thành dạng không có mùi đồng thời lại là chất diệt khuẩn cục mạnh nên cũng diệt phần lơn các vi khuẩn gây mùi. Bac thu lam cach này xem có đỡ không vì cách lam rât đơn giản.

Mong bác khác phục đ][cj sơm nhe.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

dưng mà cái máy đó thì kiếm ở đâu ra hả bác ? em chưa biết cái máy ấy nó như thế nào , nếu phải mua thì giá nó khoảng bao nhiêu? cám ơn bác nhiều!

Tập Lái
28/2/05
13
0
1

Bác Cuongvitinh ơi cái Bác đang cần đây nè:
Xin xem tại đây : http://www.lino3.com/
Mong Bác xử lý tốt vụ này