Hạng F
22/7/13
8.983
40.277
113
Lúc lên đèn công nhận đẹp lon lanh;
Ban sáng nhìn cái đầu như con cá trê, hơi bị phản cảm.;
Còn cốp mà bảo rộng hợn Crv thì hơi bị cảm tính;
Trong phân khúc Cuv thì nên lấy Crv làm chuẩn mực so sánh là hợp lý.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Dân Việt ở Mỹ cũng toàn đi Toy với Lex nhỉ. Nhưng Toy với Lex ở Mỹ đúng là đáng mua thật, không như ở VN, giá Toy với Lex đắt hơn 20-40% so với các xe đối thủ.
Chúc mừng bx bác nha :p

• Like
Reactions: apha6
Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Chào các bác. Tình hình là cuối năm 29 tết, con RX300 đời 2001 của bx em giở chứng bung máy bốc khói nằm ỳ ngoài free way. Tính đi tính lại mùng 1 đầu năm con khỉ em quất ngay em "Mỹ Đen" chân dài đít bự này và bx cũng kết cặp mắt hí như bọn hàn xẻng của em nó.
Xin kể sơ qua và đưa ra vài ý kiến cho các bác tham khảo[pagebreak][/pagebreak]

Sáng đầu năm nắng cực dù đang cuối mùa đông.Dealer Mỹ rộng bằng cả cái sân đá banh bên VN
View attachment 420696
View attachment 420686 View attachment 420693

Chevrolet và Cadilac nằm đối diện...to lớn ko kém
View attachment 420687
thằng dealer chạy ra đón em bằng nụ cười bí hiểm kiểu rằng trả giá cách mấy chú cũng chết với anh.Hãi...
Em chọn coi mẫu SE.coi qua coi lại bụp tới phần giá cả, giá niêm yết $35000, thằng dealer nó hôm nay nó sale còn $34000. chỉ duy nhất hôm nay. Đệch giỡn à, em nó thẳng một giá một không kỳ kèo $32000, nó kỳ kèo qua lại kêu quản lý nói này nói nọ chốt giá $33000, em bỏ đi một phát, vừa mở cửa xe nó kéo lại ok em bán bác à....hahaha. Giá sau phí+ bộ lót chân trước ,sau ,thùng xe có thể chống chọi mọi thời tiết là $32500.

Nó kéo e lại 1 phòng vi tính và bắt đầu gõ gõ liên tục 1h30 phút cho các thứ phí, tính dụng,bảo hiểm,đăng ký xe, và đặc biệt
ra luôn biển gắn luôn trong ngày ngần ấy năm ở mỹ lần đầu em thấy vụ này, kể ra ko ai tin .tụi dealer liên kết với chính phủ mang luôn 1 kho bảng số về khách ký xong gắn vào chạy luôn, bảo đám ko được chọn ai tới trước lấy trước, em may mắn được con 9 nút , thấy phục bọn mỹ, kiếm đủ cách để nhanh gọn lẹ trong mọi lĩnh vực.bước vào mua xe sau 1h30p, ký chục cái chữ ký,gắn bảng số chạy xe về xài luôn trong ngày. nghĩ tới cảnh ở VN mà chạnh lòng,

Mời các bác xem qua e nó....
View attachment 420682 View attachment 420684 View attachment 420683 View attachment 420688 View attachment 420694
Em nó lên đèn các bác à
View attachment 420685 View attachment 420691 View attachment 420692

Đồ lòng bên trong
View attachment 420689 View attachment 420690 View attachment 420695

Em xin chia sẻ vài ý kiến riêng. Cũng lăng tăng so sánh với các em trong cùng phân khúc như CX5, CRV, Forester, Tucson....... .So sánh tổng quan về cảm giác lái, tính năng an toàn này nọ thì em nào cũng như nhau thôi, các hãng cạnh tranh nên ko hơn thua giì mấy,vợ mới thì em nào cũng ngon. em chỉ liệt kê 1 vài phần e thấy rav4 hơn các đối thủ khác
-Tay lái khá đầm, ko nhẹ ko nặng
- thùng sau to hơn CRV, (e gét cục gù của nó cực, thấy gù ra vậy nhưng nhỏ hơn RAV4)
-dáng hầm hố ngầu ko thua kém CX5 (em này vừa bị lỗi gì đó khắp bắc mỹ) và ăn đứt Forester..
- Camera "mắt Trym" phát huy tác dụng rất tốt khi đậu xe, hỗ trợ cho chị em phụ nữ và tài mới rất nhiều
-Ghế tài thiết kế ôm lưng khá tốt, quẹo cua gấp ko thấy khó chịu và lái xa em ko thấy mỏi vai như xe cũ của bx em, ko biết các hãng khác sao chứ em thấy toy và lex thiết kế ghế đời mới khá hay
-Ghế sau bật ra sau khá nhiều sao với các hãng khác, nên khi ngồi sau cực kỳ thoải mái dễ chịu, em rất kết điểm này.

Trên là một số ý kiến riêng,. các bác góp ý cho xôm tụ nha. Em đang tính toán đổi con RX350 đời 2013 của em lấy con đời 2016 mới ra, nhìn thèm chịu ko nổi các bác à, cứ như xe tăng thiết giáp ấy, có cơ hội chụp hình gửi các bác ngâm cứu.
Chúc mọi người năm con Khỉ tài lộc và sức khỏe.,

Hạng B2
2/12/14
127
181
43
37
Oregon Usa
Có cách nào tra tấn em dễ chịu hơn k?
Các bác ở vn tra tấn e bằng cách chăm sóc xe và độ xe ngon lành. Mọi dịch vụ như rủa xe hút bui. Gắn option cho xe. Dán xe bên vn giá ngon quá trời. Lấy ví dụ. Dán keo trong phần mũi trước bumper cạnh cửa kiếng hậu bên này nó chặc $1000 đó bác à

• Like
Reactions: minhnhat15011990
Hạng B2
2/12/14
127
181
43
37
Oregon Usa
Mua xe ở Mỹ là rẻ nhất quả đất luôn ý.

Mà ssao bác lại chọn con này, cá nhân mình thấy bên ngoài không đẹp.
Trong phân khúc như cx5 rav forester thì bx em và em đều thống nhất con này từ ngoaoi vào trong dầu đến đuôi bác à

Hạng B2
2/12/14
127
181
43
37
Oregon Usa
Lúc lên đèn công nhận đẹp lon lanh;
Ban sáng nhìn cái đầu như con cá trê, hơi bị phản cảm.;
Còn cốp mà bảo rộng hợn Crv thì hơi bị cảm tính;
Trong phân khúc Cuv thì nên lấy Crv làm chuẩn mực so sánh là hợp lý.
Đầu như cá trê y như nhận xét của ông anh mình.. nhưng bù lai dc cặp mắt

Cốp rộng hơn crv là có số liệu. Bao bác tìm tren google. Hạ ghế hay ko hạ ghế rav4 đều nhỉnh hơn. Đắc biệt ghê sau rav4 ngã về sau nhiều hơn nên đi xa khỏe.
Em ko đồng ý lấy cái chuẩn rav mà so của bác. Vì mỗi ng một chuẩn riêng. Mục đích riêng. Con crv thì e chỉ gét cái đít gù của nó. Nhìn vô duyên

Hạng B2
2/12/14
127
181
43
37
Oregon Usa
Dân Việt ở Mỹ cũng toàn đi Toy với Lex nhỉ. Nhưng Toy với Lex ở Mỹ đúng là đáng mua thật, không như ở VN, giá Toy với Lex đắt hơn 20-40% so với các xe đối thủ.
Chúc mừng bx bác nha :p
Đúng rồi bác. Cái quan niệm toy thần thánh nó cũng mang sang bên này lol.