Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
o0hummer0o nói:
Tốt nhất là ko nên gắn bác ah. Căn bản là em nó chạy 1 mình đã mệt mỏi lắm rồi... Bác bảo em nó cõng thêm cái Lốc lạnh nữa thì khã năng em nó sụt sịt hay biểu tình đó...
Voted cho pá này.

Hạng B2
22/5/12
452
139
43
Làm gì thì làm, đưa ra thợ thì bèo bèo cũng cả chục chai cho cái dự ớn này. Theo bác thì nên hay ko ??? Còn nếu bác tự làm thì em ko can.

Tập Lái
18/10/11
43
0
6
ặc... nói như các bác chắc em bỏ vụ này quá.
nhưng cũng muốn tìm hiểu rồi tham khảo thêm ý kiến của các bác xem thế nào. vì em nghĩ kéo thêm cái lốc lạnh của asia chắc cũng được nên mới muốn tìm hiểu xem thế nào.
mong các bác góp ý thêm cho
(tất nhiên là gắn dùng được, chứ gắn mà không chạy được thì thôi em đạnh chấp nhận lấy gió trời vậy. kaka...)

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
aliang nói:
nhưng cũng muốn tìm hiểu rồi tham khảo thêm ý kiến của các bác xem thế nào. vì em nghĩ kéo thêm cái lốc lạnh của asia chắc cũng được nên mới muốn tìm hiểu xem thế nào.
(tất nhiên là gắn dùng được, chứ gắn mà không chạy được thì thôi em đạnh chấp nhận lấy gió trời vậy. kaka...)
Em thì cũng muốn cho bác toại nguyện, nhưng ngặt nổi vợ nhí của bác yếu quá, sợ chiều không nổi nhu cầu của bác (cứ thử bộ của Asia xem sao :)). :p

Hạng B2
2/3/12
145
4
18
41
Ba Văn nói:
aliang nói:
Em thì cũng muốn cho bác toại nguyện, nhưng ngặt nổi vợ nhí của bác yếu quá, sợ chiều không nổi nhu cầu của bác (cứ thử bộ của Asia xem sao :)). :p
Nếu quyết tâm cao độ thì không gì là không thể:
1. Làm cái máy lại cho thật ngon
2. Kiếm cái lốc công suất nhỏ thôi không nhất thiết của Asia.
3. Thiết kế giàn nóng/lạnh và lỗ gió cho hợp lý.( Cái này hơi bị nhức đầu)
Chúc bác thành công. nhưng hơi hao lúa đó nha hô hô.
Ps: Ông anh mình có chiếc Asia Towner cũng lên giàn lạnh đi cũng okie lắm...

Tập Lái
18/10/11
43
0
6
kiểu này chắc em bỏ ý tưởng gắn máy lạnh bác ạ
tại bữa thấy có cái dàn lạnh trước asia nên định gắn cho mát mẻ
hii chắc giả từ luôn quá

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
aliang nói:
kiểu này chắc em bỏ ý tưởng gắn máy lạnh bác ạ
tại bữa thấy có cái dàn lạnh trước asia nên định gắn cho mát mẻ
hii chắc giả từ luôn quá
Phải bác là người phụ nữ hôm nọ gọi cho tui hỏi về bộ dàn lạnh Asia trên gara Năm Đông không nhỉ?:cool:
Bác Hummer trên kia nói chí lí: kiếm cái lốc lạnh công suất be bé thôi... Asia RK của tui8 đang chạy cái lốc zin của DAIHATSU "hàng bãi" nhỏ xíu mà ngon phết đó bác. Chạy máy lạnh nhưng công suất động cơ của xe vẫn không bị hụt là bao, vẫn đảm bảo kéo lên hơn 80km/h đó bác. Cái lốc lạnh này có đường kính thân khoàng 8-10cm thôi nhé! Bác thử dạo quanh mấy bãi ve chai hay khu Huỳnh Mẫn Đạt-Lý Nam Đế-Nguyễn Công Trứ-Thái Phiên (Q11) xem có cái nào không nhé!:p
Không có máy lạnh đi trời mưa đóng kính lên kín mít nó tụ hơi nước mờ mịt khỏi chạy hoặc phải dùng khăn vải lau kính mỏi tay luôn...:mad:

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/10/11
43
0
6
dạ đúng em đây bác ạ, bác Hcivic có trí nhớ tốt thật. em nghĩ là nó lên dàn lạnh a sia được nên vừa thấy là hỏi bác ngay. Nhưng giờ phân vân quá, chẳng biết thế nào bác ạ

Hạng B2
9/7/08
273
33
28
45
Đồng Nai
Em có hỏi thăm cửa hàng nào đó bên Huỳnh Mẫn Đạt Q5 thì thế này. Giá dự tính chính xác luôn.
- Lock lạnh Matiz (giá tầm 500k) Lock mới hình như 1,2 triệu.
- Giàn nóng China (mới 100%) giá 500k. Nếu giàn nóng Matiz luôn hình như 1,7 triệu.
- Giàn quạt thổi gió và giàn làm lạnh (có thể chế vào bất cứ xe nào vì nó có 4 cái lỗ gió, có công tắc chỉnh mức độ gió, gắn vào 4 cái ruột gà ra gió phà phà) 900k + 4 ống gió tầm 200k
- Hệ thống ống nối và Gas(cái này có thể nhờ cửa hàng điện lạnh làm giá tầm dưới 1 triệu.
- Quạt gió 300k (giải nhiệt giàn nóng).
Tổng cộng :
Hàng seconhand : 3,1 triệu.
Hàng Matiz mới : 5,0 triệu
Ngoài ra có thể bác phải nhờ thêm thợ hàn làm cái pass để gắn cái lock lạnh vào buly máy và mua thêm dây curoa (cái này chắc vài trăm thôi).
Nếu bác làm thành công post lên cho em theo với nhé.