Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Không phải khi không người ta tôn toy lên hàng xe thánh. Có anh ôm con innova chạy 250k mới phát hiện ra lỗi duy nhất của nó là: ngưng chạy khi hết xăng ! Những con xe nhật (gọi xuất xứ Nhật thỉ đúng hơn) cho người chủ cái cảm giác nhẹ đầu không phải lo nghĩ nhiều về nó, chỉ là ra cao tốc hay quốc lộ phải cẩn thận hơn do nó không bảo vệ mạng mình tốt như xe Đức được.

Trở về phía chủ thớt, em nhấn mạnh 1 lần nữa là muốn đi xe Đức không cần phải xem lại túi mình hiện có bao nhiêu tiền đâu ạ. Quan trọng nhất là thu nhập bao nhiêu mỗi tháng, có nhiều thời gian không (nhiều ông làm thuê thu nhập cả 100tr/ tháng mà chạy suốt từ t2 - 17 chỉ nghỉ được CN thì thời gian đâu mà offline với cả sửa xe). Nên nếu bác đang làm chủ (chủ động về thời gian) thì cứ theo đầu thớt mà chơi, có gì rảnh chạy qua mấy anh như cubibmw ứng cứu cho vừa rẻ vừa lành. Nếu bác đang làm công ăn lương( hẳn là lương bác cũng khá nên mới dám rờ vô xe Đức), nên làm con đời cao tí, thiếu tiền thì trả góp cho nhẹ đầu hơn cái khoản xắp xếp thời giờ cho nó bác à.
Dạ, bác chuẩn !
Nhưng em sợ số em nó mạt ngồi Toy không đi đến odo 250k km, chạy máu quá lỡ airbag nó tịt hoặc con xe nó bị vò như lon coca thì đúng lên gặp "thần thánh" luôn :(

Số em khổ, làm gì cũng hay gặp sự cố.... Em chọn ngồi trong xe bọc thép của Đức thôi ạ hehe :)

Còn về vụ làm công và làm chủ, em làm công đây ạ, tuần rảnh mỗi Cn.....mà vẫn vi vu xe Đức, độ đẽo ọp lai các kiểu đấy thôi ! Vẫn tê ạ..... Hehe :)

• Like
Reactions: chuongmed
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Nếu hay đi làm bằng xe hơi thì nên mua thêm 1con matiz hay spark van dự phòng. Hỏng bỏ gara thì lấy xe cỏ đi trong thời gian sửa chữa.

Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Vâng, mình tin các bác, bản thân cũng có chú em trước làm cố vấn cho bên mẹc cũng khuyên nên thử chạy mec đi sẽ thấy nó ko hay hỏng vặt như người ta nói.

hiện có bác có em C250 đoi 2010 thấy xe còn đẹp lắm nhưng chưa đi thử, chắc phải thử cái mới được, E thì đi rồi ko có gì đe phân vân nhưng C thì ko biết có hơn gì Sonata nhiều ko nhỉ?

bình thường đi làm mình ko cần xe hơi vì đi làm gần nhà, đi xa có xe của công ty rồi.

Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Kiến thức em thì k uyên thâm như mấy bác trên này nhưng nếu có cơ hội em cũng chơi BMW còn khả năng thì cứ thử, thế giới mà k có người mạo hiểm thì làm gì phát triển :) Huống chi trên này đầy người có thể hỗ trợ bác chứ đâu phải 1 mình bác đi 1 con đường.
Ai sợ xe Đức um thì kệ họ cái gì cũng có lí do, họ k có tgian chăm sóc và tìm hiểu "xế" thì họ sợ chứ ai đã xem BMW là đam mê thì có tài khoản nhiêu họ cũng chọn BMW thôi :) Dòng Mer nào mới ra em cũng đc mời đi xem và lái thử nhưng nếu có tài xế thì em chọn Mer, còn tự lái thì luôn là BMW (ai nghĩ nâng bi kệ họ, đam mê của mình miễn k hại ai thôi).
Bác muốn thử BMW inb e cái contact, e giới thiệu bác chiếc 320i 2010 (e90) sx và đky 2010 odo 80xxx, tình trạng xe có sơn lại phần đuôi và cửa xe do va quẹt, chưa đâm đụng, thuỷ kích gì nhưng nội thất hơi xấu do chủ xe là nữ k chăm chút nhiều và nhà có điều kiện (mới lên 528i 2016 nên bán xe) giá ra đi là 6xx còn thương lượng, ước tính dọn của e tầm 30-40 hoặc hơn nhưng chắc nhỏ hơn con số 100 của bác (dân k chuyên nên đoán thế thôi :D). Cái hối hận nhất của đời người là có cơ hội mà k dám thử thôi chứ sai thì cuộc đời nó xảy ra hoài :D Chúc bác sớm có quyết định.
Vâng, Thanks bác, chắc nhờ bác bố trí cho đi thử cái đe có quyết định chính xác.

Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Nhìn đi nhìn lại vẫn thấy thích cái body của BIM các bác ạ, về vận hành đã chạy thử mấy em C250 CGI, C300, về độ mạnh thì không có gì để chê, nhưng body thì không thấy kết bằng BIM.
Ngó sang Bim lại thấy 320i đời 2010, 523i, có em 523i đời 2009 đang rao, các bác thấy dòng này thế nào, hay bị vấn đề gì nhất?

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Nhìn đi nhìn lại vẫn thấy thích cái body của BIM các bác ạ, về vận hành đã chạy thử mấy em C250 CGI, C300, về độ mạnh thì không có gì để chê, nhưng body thì không thấy kết bằng BIM.
Ngó sang Bim lại thấy 320i đời 2010, 523i, có em 523i đời 2009 đang rao, các bác thấy dòng này thế nào, hay bị vấn đề gì nhất?
Bác hỏi vậy khó trả lời lắm ! E chỉ khuyên bác mới sở hữu xe Đức cũ thì mua series 3 cũ cho lành. Tầm 800 thì tìm e90. 1-1t2 thì f30
Hạn chế mua series 5 cũ (dòng e60). Dòng đó cho những bác kỳ cựu từng sở hữu BMW :)

Có mấy chiếc e90 có idrive ngon đang cần bán lên đời. Bác quan tâm ko ? Pm nhé :)

• Like
Reactions: 325iE46