Tập Lái
28/10/09
13
0
0
em muốn nghe nhạc MP3 bằng USB trên xe New Kia Morning 2009 Trường Hải. Trên đầu đĩa CD/MP3 theo xe thì có nút AUX, bấm vào đó thì máy hiện lên chữ NO MEDIA.
em đã xem các xe Kia khác, ví dụ Carens chẳng hạn thì thấy nó có chỗ cắm Ipod và USB, cái đầu nghe CD/MP3 của nó thì cũng tương tự.
như vậy suy ra là xe KM của TH đã bị cắt mất cái options đó, nghĩa là không có chỗ cắm.
có bác nào biết chế cái đầu cắm đấy không, hoặc là tiệm nào làm được, chỉ em với !!!
Tks

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
USB thì bác cắm vào USB, nó tự nhận và chạy. Nếu muốn chuyển thì bấm mode. AUX chỉ khi nào bác cắm jack 3 ly vào rồi bấm mode nó mới có. Xe em carens từ lúc mua về chỉ dùng MP3 và thỉnh thoảng cắm thử AUX thôi.

Tập Lái
28/10/09
13
0
0
em bít.
Nhưng vấn đề ở chỗ xe KM TH cắt bớt 2 cái đường vào cho Ipod va USB. Tuy nhiên cái
đầu CD/MP3 thì vẫn có option đó. Nghĩa là phải chế lại cái đường vào bác ạ.

Hạng B2
29/5/09
311
4
18
44
Em thấy bác cứ chạy ra Khánh Phong để được tư vấn và làm cho lẹ bác ợ

Hạng C
14/1/10
601
3
18
Hồ Chí Minh
Bác có thể là chể capble trong cốp trước đc mà. THACO em k có cảm tình vì nó ăn của khách nhiều quá.

Hạng B1
13/1/10
72
1
8
45
Bác Phuongnam có đôi dép quý hiếm quá nhỉ??? dép thần hả bác
sao phỉa xích cẩn thận thế?

Tập Lái
28/12/09
36
0
0
Cổng Aux là cổng âm thanh phụ để kết nối với các thiết bị khác như máy MP3 , MP4 ,máy đĩa cầm tay ....để sử dụng chức năng này bạn phải nối máy nghe nhạc MP3 với đầu CD xe bằng dây có 2 đầu jac 3,5ly ( thường phía mặt trước CD xe có lổ tròn nhỏ , hoặc nằm trong hộp gác tay ở giửa...tùy theo hảng ) rồi bấm nút aux và mở play trên máy MP3 là nó hoạt động.
Còn chức năng đọc USB và Ipod thi mới được phát triển thêm không lâu cho các xe cao cấp hơn như Carens , Cerato , ...Morning TH không được trang bị chức năng này đâu (kể cả Carens nhập lúc trước ).