Hạng F
6/9/18
7.371
16.342
113
35
Truớc có chạy Colorado 2 cầu
Đang chạy chuyển cầu kêu cái cạch
Về sau mới biết phải dừng mới chuyển cầu nhanh dc
Mà a nào ko để ý để cầu chậm đạp cao tốc thì cũng banh chành như thừong, đây là xe cỏ thôi chứ xe cao cấp ko rành thì hư do lỗi sd là thuờng

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
1 lỗi có rất nhiều nguyên nhân có thể gây ra. Nên kết luận 100% là ko có
Còn mình nói thật là nếu b chủ động mượn xe lái thử thì cũng nên chịu một phần trách nhiệm cho đẹp đôi đường
Việc chuyển qua bán tự động rồi vận hành ko hợp lý mình nghĩ vẫn có xác xuất gây ra hư hỏng. Vd về số 2 chạy lên đến 60-70km/h nhưng ko chịu chuyển lên cấp số cao hơn, tua máy lên tới hàng 3000-4000.
Đây là suy nghĩ của mình thôi . B nên tìm hiểu hướng dẫn sử dụng xe và phần vận hành ở chế độ bán tự động để tìm hiểu rõ.

Một vd đơn giản là chiếc xe máy như wave. Chắc hẳn Nhiều người ko biết trên đồng hồ có hướng dẫn về tốc độ đi và cấp số phù hợp. Vòng nhỏ nhất trong cùng có các số 1,2,3,4. Nhìn tương ứng với vòng tốc độ bên ngoài thì
0-30km/h số 1
30-48km/h số 2
48-70km/h số 3
70-120km/h số 3
Tương ứng b đi 60km/h vẫn đi số 1-2 là ko phù hợp

Còn đi đến cỡ panamera cũng thuộc loại đại gia rồi. Nên mình cũng chả tin biết xe lỗi nhưng cố tình dí cho b phải đền. Nhìn quả mâm của chiếc panamera kia cũng một mớ option rồi.
Các bác cũng ko nên chỉ đứng dưới phương diện người phải đền. Các b thử nghĩ mình là chủ chiếc panamera, chạy 6 năm ko sao. Cho mượn 30' xe lăn ra lỗi các bác suy nghĩ như thế nào. 250tr có thể ko là gì với ngta nhưng cảm giác con xe bằng cái biệt thự nó mất zin thì xót xa lắm

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/3/16
974
9.098
93
Mình nghĩ y chang bác.
Xe bị xui lỗi sao thôi.
Chứ sắt thép thì đến bố thằng người chả làm suy suyển nổi
Chủ xe này cũng khờ nhỉ, đẽo cày giữa đường. Với số tiền trên kia, thì chịu ngay chi phí cẩu xe tới 1-2 chỗ kiểm tra uy tín, bao gồm hãng. So sánh, nếu thấy nghi ngờ mà chủ xe ko chịu, thì lên phường giải quyết.
Bản chất vụ này, y hệt 1 vụ cháy xưởng. Thằng chủ xưởng thì đổi thằng thuê làm cháy, thằng thuê thì lại đổi do nhà xưởng đíu đảm bảo PCCC nên rủi ro. Tới lúc mời nhau lên phường, và đưa nhau ra tòa, lúc đó phân thắng bại.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco and PMH82
Hạng C
22/3/16
974
9.098
93
Còn mình nói thật là nếu b chủ động mượn xe lái thử thì cũng nên chịu một phần trách nhiệm cho đẹp đôi đường
Việc chuyển qua bán tự động rồi vận hành ko hợp lý mình nghĩ vẫn có xác xuất gây ra hư hỏng. Vd về số 2 chạy lên đến 60-70km/h nhưng ko chịu chuyển lên cấp số cao hơn, tua máy lên tới hàng 3000-4000.
Đây là suy nghĩ của mình thôi . B nên tìm hiểu hướng dẫn sử dụng xe và phần vận hành ở chế độ bán tự động để tìm hiểu rõ.

Một vd đơn giản là chiếc xe máy như wave. Chắc hẳn Nhiều người ko biết trên đồng hồ có hướng dẫn về tốc độ đi và cấp số phù hợp. Vòng nhỏ nhất trong cùng có các số 1,2,3,4. Nhìn tương ứng với vòng tốc độ bên ngoài thì
0-30km/h số 1
30-48km/h số 2
48-70km/h số 3
70-120km/h số 3

Còn đi đến cỡ panamera cũng thuộc loại đại gia rồi. Nên mình cũng chả tin biết xe lỗi nhưng cố tình dí cho b phải đền
Lấy ví dụ như bác ko hợp lí, vì Porche ko phải Honda, và 1 chiếc xe xuất xưởng sẽ luôn tiềm ẩn rủi ro, thế nên hãng luôn có bảo hành.
Còn chuyện chủ xe nhiều tiền tính đàn anh ra sao, cứ phải động tới tiền thật mới biết đc. Nhiều tay thúi lắm.
Trên os này hay quảng cáo mấy hãng thẩm định xe, thì mang xe tới đó và chịu phí, vài gara chắc sẽ ra kết quả

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
22/12/09
3.146
18.471
113
Thái Bình

0-30km/h số 1
30-48km/h số 2
48-70km/h số 3
70-120km/h số 3

Còn đi đến cỡ panamera cũng thuộc loại đại gia rồi. Nên mình cũng chả tin biết xe lỗi nhưng cố tình dí cho b phải đền
Xe thể thao như pọc chê thì số 2 70 km/h còn nhẹ nhàng.
Trong video là chiếc nissan 200 sx đời 2000, số 3 khoảng 120, số 4 170
Xem từ phút thứ 4 cho nhanh

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Xe thể thao như pọc chê thì số 2 70 km/h còn nhẹ nhàng.
Trong video là chiếc nissan 200 sx đời 2000, số 3 khoảng 120, số 4 170
Xem từ phút thứ 4 cho nhanh

Đấy là ví dụ thôi a
Còn chủ thớt chạy như thế nào thì chỉ có bác ý mới biết
Hơn nữa porsche 911 718.. mới là thể thao đích thực. Còn panamera được tối ưu vận hành hàng ngày rồi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Lấy ví dụ như bác ko hợp lí, vì Porche ko phải Honda, và 1 chiếc xe xuất xưởng sẽ luôn tiềm ẩn rủi ro, thế nên hãng luôn có bảo hành.
Còn chuyện chủ xe nhiều tiền tính đàn anh ra sao, cứ phải động tới tiền thật mới biết đc. Nhiều tay thúi lắm.
Trên os này hay quảng cáo mấy hãng thẩm định xe, thì mang xe tới đó và chịu phí, vài gara chắc sẽ ra kết quả
Người ta bảo hành cho lỗi sx. Chứ lỗi vận hành thì chả ai bảo hành cả. Còn cũng chả cần mang xe ra gara. Hãng nó mới là thằng kết luận đáng tin.
Chờ 4/4 thôi

Hạng F
29/10/14
8.545
11.232
113
Xe người khác đụng vô làm gì. 1 chút tò mò giờ mất tiền, mất tình cảm

• Like
Reactions: Perenco