Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Muốn tự thay lọc nhớt?

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
em mua cái cảo về tự thay lấy. nhớt em nhờ con nhỏ em làm ở cty nhập và phân phối chính thức dầu nhớt shell tại vn. loại shell helix 5w40 giá chỉ có 450 ngàn can 4lit,hàng nhập từ thailan rẽ hơn bên ngoài khá nhiều.

Hạng B2
14/10/14
341
56
28
69
Cái gì cũng ra ga ra còn gì lý thú khi chơi xe hả bác ? vấn đề khg phải là mấy chục ngàn đâu mà ta tự làm lý thú vô cùng, biết leo lên chạy mà những cái cơ bản khg biết làm là thiếu sót vô cùng....
nhiều gara đâu có cầu nâng ? mà thay nhớt cần quái gì lên cầu nâng ? chun gầm làm tốt
đậu nghiêng đậu ngửa chẳng là vấn đề bác ạ, vấn đề là biết máy xe mình châm bao nhiêu nhớt không . Bác mở ga ra thay nhớt không lẽ châm mò à ? khi tràn thì stop lại hả
thậm chí check gầm , rutin, phuộc, chỉ cần con đội là check tốt .
Cũng tùy theo nhu cầu của mỗi người - Người chơi xe thì vẫn thích tự tay mình làm những gì mình muốn và nâng niu nó - còn người dùng xe chỉ để nó phục vụ mình trong công việc hằng ngày-làm phương tiện đi lại...thời gian đâu mà tự làm-lo nghỉ ngơi giao cho garage hoạc phai làm việc khác...

Tập Lái
17/3/15
3
1
3
36
Ho Chi Minh City, Vietnam
E thường mua nhớt về tự thay nhưng lọc nhớt thì chưa tự làm bao giờ.Muốn hỏi các bác nếu thay cần dụng cụ gì?
Bác cẩn thận quá! lúc nào đến ngày phải thay nhớt bác mang qua bên em, em sẽ chỉ cho bác các mở và thay lọc nhớt, đơn giản dễ hểu.

Tập Lái
13/2/12
13
5
3
Bên e có cung cấp Lọc nhớt (dầu) Bosch chính hãng. Các bác cần loại nào cứ hú e

Cho mình giá lọc nhớt của santa fe 2011 máy dầu và triton 2011 máy dầu số tự động nhé

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
View attachment 793573 Em vật vã 2 tiếng đục banh cái lọc mà nó chưa chịu nhúc nhíc.
nếu bác thích tự tay làm bác nên mua cái cảo có hơn trăm ngàn cái loại nó như cái chén hàng mỹ trong hảng nó vẫn hay dùng ấy bác, em mua nhưng lâu quá em quên tên tiệm ấy rùi nhưng nó ở trên đường trường chinh nếu từ cộng hoà bác xuống nó qua dệt thắng lợi chút tiệm đó nó mới bác đầy đủ cảo các loại xe bác ạ. bác đừng làm vậy t/hợp nó xiết cứng quá bác phải đục xuyên qua bên kia xỏ thẳng cây vis dài cầm 2 bên vặn cho cân lực chứ bác đục ép một bên lỡ nó chèo răng trên thân máy chổ vặn cái lọc vào thì khổ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
nếu bác thích tự tay làm bác nên mua cái cảo có hơn trăm ngàn cái loại nó như cái chén hàng mỹ trong hảng nó vẫn hay dùng ấy bác, em mua nhưng lâu quá em quên tên tiệm ấy rùi nhưng nó ở trên đường trường chinh nếu từ cộng hoà bác xuống nó qua dệt thắng lợi chút tiệm đó nó mới bác đầy đủ cảo các loại xe bác ạ. bác đừng làm vậy t/hợp nó xiết cứng quá bác phải đục xuyên qua bên kia xỏ thẳng cây vis dài cầm 2 bên vặn cho cân lực chứ bác đục ép một bên lỡ nó chèo răng trên thân máy chổ vặn cái lọc vào thì khổ.
Muốn tự thay lọc nhớt?

Em mua cái quỷ này về mà không tháo được mấy 180k tiền ngu.
Em phải đi mượn cái cảo
Muốn tự thay lọc nhớt?
về vặn phát ra ngay!