Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Muốn tự thay lọc nhớt?

Hạng B2
14/10/14
341
56
28
69
Em mua cái đầu tháo lọc nhớt này, giá 170k:
Muốn tự thay lọc nhớt?

Lý do phải mua là chưa biết gì hết, thử dùng dây nhợ, cao su quấn tháo mãi ko được.
Sau khi tháo ra mới biết lọc tháo ra là vứt luôn. Biết trước vậy thì em chơi kiểu bác gì nói ở trên ấy: Dùng tuvit đục lỗ rồi nạy cho nó ra, vứt luôn cho tiện. Chấp nhận bẩn 1 tý. Bởi mua cái đầu tháo lọc, mà cả năm mới dùng 1 lần, quá phí, hic!
Cũng không phí đâu bác ! bớt chút tiền cafe sắm 1 cái để dùng cho sướng và có cái cảm giác thú vị tự làm cho mình

Hạng B1
23/9/14
99
21
18
Bên e có cung cấp Lọc nhớt (dầu) Bosch chính hãng. Các bác cần loại nào cứ hú e

Hạng D
17/10/13
1.437
12.135
113
Nếu bác ở gò vấp, thì mua nhớt, mua lọc tới quan cafe em.bên em có giàn nâng.em nâng xe bác lên cho bác tự thay,hoàn toàn miễn phí.
Bác ở đâu vậy. Mà chẳng lẻ chạy xe vao quán cafe để thay nhớt. Bác có làm dùm minh trả tiền công cho Bác. đem xe vào gara họ thay nhớt và lọc của gara em sợ không có loại tốt, nhiều gara chỉ có một loại nhớt, mua nhớt đem vào gara cũng thay mà có vể không vui nên em không thích

Hạng D
17/10/13
1.437
12.135
113
Bên e có cung cấp Lọc nhớt (dầu) Bosch chính hãng. Các bác cần loại nào cứ hú e

Bác có lọc nhớt của premacy không ?, loại của Bác ghi longlife như vậy bao lâu mới thay vậy. Bác ở chổ nào để em ghé

Tập Lái
26/9/14
8
0
1
42
Bác cho e xin cái địa chỉ, và cho e cái giá lọc FT diesel

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
Bác có lọc nhớt của premacy không ?, loại của Bác ghi longlife như vậy bao lâu mới thay vậy. Bác ở chổ nào để em ghé
lọc nhớt Pre nằm phía trong, phải kích xe cao lên, chui gầm mới tháo dc.

E thường mua nhớt về tự thay nhưng lọc nhớt thì chưa tự làm bao giờ.Muốn hỏi các bác nếu thay cần dụng cụ gì?
bác muốn thay lọc ra chơ DÂn sinh Q1 hỏi họ sẽ bán cho bác cái cảo về mỡ dễ lắm bác ..nhưng em nghỉ bác chưa từng thay thì đừng nên thay, lỡ mà bác vặn lọc ko chặt bác đi đường sa nó chảy nhớt là bác đở nợ .bác nên vào gara đi bác .ok

Hạng B2
7/8/13
137
40
28
khi thay lọc tại sao phải để cho nhớt nóng làm gì các bác nhỉ. theo em khi thay thì nên để nhớt nguội là tốt nhất.
Mua cái dụng cụ về thay lọc nhớt, lọc xăng(dầu) và còn nhiều việc khác thì có gì mà phí các bác nhỉ. đục đẽo làm nhớt văng tung tóe bẩn và nguy hiểm nếu lỡ văng vào mắt và làm hư hỏng các chi tiết khác (đế gắn lọc)khi nó cứng mà cứ cố đục.
em thì em thích tự làm vì mình làm kĩ hơn thợ(90% thợ làm rất ẩu và bẩn).