Hạng B2
18/4/10
120
0
0
Xe em Musso Ssangyong mới thay heo, béc...nhưng hơi để thắng có khi không ăn (phanh không xơi), khi tắt máy lại phải nhồi ga mạnh thì nó mới tắt..
Bác nào giúp mình với!
Sửa chữa bơm hay thay mới, không biết thay mới giá ra sao nhỉ?
Mong các bác nhiệt tình chỉ giáo, tại hạ rất cám ơn!

Chủ đề tương tự
Người đăng: Feroza
Người đăng: 0702862228
Người đăng: vantrung1957
Hạng D
20/5/05
2.992
12
38
47
tammatkieng nói:
Xe em Musso Ssangyong mới thay heo, béc...nhưng hơi để thắng có khi không ăn (phanh không xơi), khi tắt máy lại phải nhồi ga mạnh thì nó mới tắt..
Bác nào giúp mình với!
Sửa chữa bơm hay thay mới, không biết thay mới giá ra sao nhỉ?
Mong các bác nhiệt tình chỉ giáo, tại hạ rất cám ơn!

bác ở SG hay HN hay tỉnh khác?

Hạng B2
12/9/04
219
32
28
Xe không tắt được máy thì xe bác bị tuột ống chân không turbo rồi.

Hạng B2
18/4/10
120
0
0
mình ở sài gòn, ống chân kg turbo ở chỗ nào bác chỉ giúp mình với chứ 3 cái chân ống hơi nhỏ như ống truyền nước biển ở chân béc thì kg cái nào tuột cả

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Musso dùng 1 bộ công tắc hơi để tắt máy, gài cầu.... Có thể bộ van này của bác trục trặc hay cắm sai ống nên khó tắt máy. Thắng nặng có thể do bộ Servo bị rò rỉ hay bơm chân không bị kém dẫn đến hiệu quả trợ lực bị yếu dần, bác kiểm tra lại xem sao nhé !

Hạng B2
18/4/10
120
0
0
mình vừa đi bác sĩ cho xe về đây, sau khi chẩn đoán thì mổ xẻ y chang, mấy "ông nội" làm heo, béc gài độ để sửa tiếp lần sau....
Em nó bị như sau:
Mấy ông thợ làm heo, khi thoa keo ron gắn bơm hơi vô thì bít lỗ của nhớt nuôi bơm nên bơm bị liệt khong bơm hơi được, thắng không ăn và xe kg tắt máy được, rồi bảo bơm yếu, kêu thay......
Nay đem thợ xử lý xong, xoi lỗ cho thông, ráp lại giá 250k thiệt đáng công, vậy mà có mấy "bác sĩ làng" mấy cái gara bảo bơm bị hư, thay bơm khác giá 4.000k - giết người!!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/4/10
120
0
0
hôm nay đi LOng Hải lại bị chứng đạp embraya phải sát sàn, nhồi thêm 2 cái mới vô / cắt được số. Bình đựng dầu embraya còn nguyên dầu, các bác cho em ý kiến với.... heo con mới làm đóng sơ mi inox, pít tông cũ xài lại, còn nguyên cúp ben kg xì. Em nghĩ chưa ra

Hạng B2
18/4/10
120
0
0
tammatkieng nói:
hôm nay đi LOng Hải lại bị chứng đạp embraya phải sát sàn, nhồi thêm 2 cái mới vô / cắt được số. Bình đựng dầu embraya còn nguyên dầu, các bác cho em ý kiến với.... heo con mới làm đóng sơ mi inox, pít tông cũ xài lại, còn nguyên cúp ben kg xì. Em nghĩ chưa ra

em xả gió vẫn thấy dầu xuống mạnh, chứng tỏ heo trên vẫn làm việc tốt

Hạng B2
18/4/10
120
0
0
em mới đi làm heo trên embraya về, thay bầu heo second hand luôn công là 150k, quá rẻ....embraya xài ok. Vậy là yên tâm đi chơi giỗ tổ hùng vương rùi....30.4 nữa. Anh em nào có hư xe alo mình giúp cho....