Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113
Hôm qua e đang vào diễn đàn thì máy bỗng tắc ngang và không thể mở lại được. Được bác 1 kỷ thuật OS nhà mình tư vấn rất chính xác là cháy bộ nguồn. E đã thay bộ nguồn mới vào đã họat động được thì xuất hiện bệnh mới là cứ vào diễn đàn mà chạy cùng lúc nhiều CT là bị tắt ngang khó hiểu thật, e mở nắp máy ra thỉ chạy được nhưng lại bị rất yếu giống như thiếu bộ nhớ vậy? Quạt CPU vẫn chạy bình và thông số Ram vẫn bình thường. Vậy các bác am hiểu cho e hỏi khả năng là bị về phần cứng nào ạ? E cảm ơn các bác nhiều.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
RE: My PC Trở Bệnh... Các Bác Chỉ Giùm E Với?

Nếu ram và CPU vẫn bình thường thì bác quét HDD thử xem. Do máy của bác bị tắt ngang nên có khả năng HDD bị lỗi, 1 file hệ thống nào đó bị ngắt ngang chẵng hạn. Bác dùng các tiện ích HDD quét kiểm tra thử xem.

Hạng C
15/1/08
715
9
18
16
California

trường hợp như bác diễn tả thì có thể là do bộ nguồn không đủ công suất yêu cầu. khi chạy nhiều chương trình thì công suất cần dùng sẽ cao lên và máy có thể bị treo, tự tắt hoặc khởi động lại

Hạng C
27/3/08
994
24.933
93
chốn hoang liêu tiêu sơ

máy của bác có thể bị hư nguồn đó,bệnh của máy bác giống như máy của em,chỉ cần thay nguồn là hết,
nếu bác xài nguồn moniter chung với nguồn của case thì bác nên xài nguồn cho moniter riêng,đừng có xài chung.
bác xem lại chỗ keo tiếp xúc giữa quạt và CPU có bị khô không?nếu bị khô thì bác mua keo khác bỏ vô.

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: hoadat

Hôm qua e đang vào diễn đàn thì máy bỗng tắc ngang và không thể mở lại được. Được bác 1 kỷ thuật OS nhà mình tư vấn rất chính xác là cháy bộ nguồn. E đã thay bộ nguồn mới vào đã họat động được thì xuất hiện bệnh mới là cứ vào diễn đàn mà chạy cùng lúc nhiều CT là bị tắt ngang khó hiểu thật, e mở nắp máy ra thỉ chạy được nhưng lại bị rất yếu giống như thiếu bộ nhớ vậy? Quạt CPU vẫn chạy bình và thông số Ram vẫn bình thường. Vậy các bác am hiểu cho e hỏi khả năng là bị về phần cứng nào ạ? E cảm ơn các bác nhiều.

Bệnh của máy bác hơi lạ, mở nắp máy mà chạy được chỉ liên quan duy nhất đến nhiệt độ bên trong thùng máy, bác thử kiểm tra lại các loại quạt và bộ nguồn (chính xác có xịn hay không ?) , nếu cần bác nên thử thay quạt CPU, vì giá cũng ko bao nhiêu :D
Chúc ok nhé :D

Last edited by a moderator: