Hạng B1
5/9/16
76
41
18
45
Bác sale mazda inbox giùm giá lăn bánh mazda3 sedan 1.5 tại tphcm với giá cạnh tranh kèm theo khuyến mãi luôn nha.

• Like
Reactions: Vu.Mazda
Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Vâng em chào cụ, em là sale Mazda chính hãng, vâng em xác nhận với cụ là M3 1.5 có con cá vàng bá đạo nào đấy mà làm các cụ cứ xoắn lên.
Em xin nói rõ
Thứ nhất : Cá vàng - đèn báo lỗi động cơ , lý do xảy ra là do kim phun dơ vì tạp chất từ nhiên liệu không phải do động cơ.
Thứ hai: bên phía công ty em đã xác nhận trên truyền thông xử lý lỗi cá vàng từ đợt xe xuất xưởng tháng 9/2016 và bào hành trọn đời cho lỗi cá vàng.
Thứ ba: lỗi cá vàng không thật sự nghiêm trọng ở chỗ báo đèn mà là do DƠ KIM PHUN NHIÊN LIỆU, NẾU THẬT SỰ ĐỘNG CƠ CÓ VẤN ĐỀ THÌ EM XIN CAM ĐOAN VỚI CỤ LÀ XE SẼ KHÔNG CHẠY ĐƯỢC. VẬY EM XIN HỎI CỤ CÓ THẤY M3 1.5 NÀO CHẾT GIỮA ĐƯỜNG VÌ CÁ VÀNG CHƯA AH?
NẾU CHƯA THÌ MÚC LUÔN KO PHẢI NGHĨ, CỤ CỨ NHÌN DOANH SỐ MÀ CHƠI THÔI, NẾU LỔI MÀ NGHIÊM TRỌNG HAY ẢNH HƯỞNG ĐẾN TÍNH NĂNG VẬN HÀNH THÌ CỤ NGHĨ BÊN EM 1 THÁNG BÁN ĐƯỢC TẦM MẤY XE?
Lỗi cá vàng bảo hành trọn đời là sao???
Lý do dẫn đến cá vàng là chỉ do kim phun dơ vì tạp chất từ nhiên liệu, tức là không phải lỗi kỹ thuật sao bảo hành?? Và lỗi cá vàng hiển thị khi kim phun dơ hay những lý do khác nữa?
Việc bảo hành không phải cứ đem xe lên là bảo hành mà cần rất nhiều thủ tục và điều tra nguyên nhân, lý do, và đôi khi những đại lý mất dạy còn đổ thừa khách hàng, dù đó là lỗi kỹ thuật.
Còn mua cái xe tự nhiên có cái không ưng ý và biết chắc sau này có thể bị lỗi thì cung cân nhắc thật kỹ.
Trên này cũng có nhưng người hiểu biết cả về kỹ thuật lẫn kinh doanh, nên ăn nói kiểu ngu dốt, lếu láo ( kể về kỹ thuật lẫn cách bán hàng ) như vầy thì ai cũng biết dây với loại như anh thì sau này chỉ có tiêu.

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Em nói với bác những điều trên ko phải lếu láo, mà là làm rõ vấn đề. Khách hàng em cũng khối người lo lắng cá vàng cá xanh. Bên chưa khi nào trốn tránh trách nhiệm về vụ này và showroom em cũng chưa ghi nhận được trường hợp có cá vàng cá xanh lên bảo hành , cái này là e chia sẻ. Nếu ko may có xảy ra thì vẫn đảm bảo chính sách bảo hành cho khách hàng.
Hôm bữa ngồi trên 282 NTL, nói chuyện với 1 a sale bên Mazda hỏi về vụ nổi cá vàng
A ấy lại bảo "do kỹ sư TH nhập phần mềm của Nhật vào nên như vậy, giờ up lại phần mềm mới rồi nên a yên tâm là hết cá vàng"
Haha, e chả hiểu gì

• Like
Reactions: Tuanlm97
Hạng C
9/5/08
852
304
63
Hôm bữa ngồi trên 282 NTL, nói chuyện với 1 a sale bên Mazda hỏi về vụ nổi cá vàng
A ấy lại bảo "do kỹ sư TH nhập phần mềm của Nhật vào nên như vậy, giờ up lại phần mềm mới rồi nên a yên tâm là hết cá vàng"
Haha, e chả hiểu gì
giờ nhập phần mềm của trung quốc cho nó mới đồng bộ với cái xe, nên hết cá vàng rồi, tới con nữa nữa thì e ko biết

12/10/07
2.646
10.496
113
Cũng may là nó có cá vàng, nếu không thì mấy anh khác ngồi mà đốt phong long hoặc đuổi ruồi mỏi tay.

Hơn 2 năm rồi từ khi nó có cá vàng mà chưa thấy xe M3 nào nằm đường, rã máy, đại tu... cả. Chẳng sợ!

• Like
Reactions: thangmsu
Tập Lái
12/5/11
48
22
8
Vụ này lâu lắm rồi mà chẳng thấy có kết quả gì, cụ nào thích thì mua ai sợ thì de rồi. mà nếu sợ thì doanh số không thể nào tốt như vậy được. thấy tổng kết doanh số bán mà hết hồn. Coi vậy mà dân ta không sợ súng thiệt. Dẫu biết xe nào cũng sẽ có lỗi như cái lỗi cá vàng thì nhà sản xuất nào cũng khuyến cáo ngưng sử dụng đem đến kiểm tra ngay nhưng ở VN thì cứ chạy phà phà liều thiệt.