Hạng B1
31/10/16
80
109
33
43
Vẫn 1 câu nói, quan trọng là nhu cầu của anh Khôi như thế nào? Về Sedona thì chở gia đình đi chơi thì ko p bàn về không gian, nhưng về Mazda 6 thì là lựa chọn tương đối tốt về cảm giác lái, sang trọng, thể thao...Túm đường nào cũng là MPV và Phân khúc D :)) 2 cái nó hướng đến 2 nhu cầu khác nhau anh Khôi ơi.
và 2 giá tiền khác nhau nữa

Hạng B1
9/4/16
90
40
18
28
Mình chỉ muốn hỏi xử lý xong chưa vụ cá vàng để mua xe. Mà vào tư vấn toàn sale mazda xúi mua xe nhanh nhanh. Nản thật. Nếu mua xe mà cá vàng vẫn bơi trong bể ,thì giống như ôm thêm cục nợ vào người chứ sướng ích gì hả mấy anh sale?
Em có người cậu có chiếc xe m3 đi từ đầu 2016 đến giờ chưa lên cá gì sau hơn 18k km . Em có hỏi thì cậu e nói toàn đổ xăng cở comeco với petrolimex nên không bị. Em thấy cụ thích thì hốt được nhưng sử dụng nên cưng em nó xíu đổ xăng chuẩn tránh xăng bậy bạ, 2 tháng đổ dung dịch gì đó để làm tan muội than vào bình xăng thì chắc không sao.
Còn nếu bác vẫn không an tâm em nghĩ altis cũ cũng rất hợp lí bền trâu bò. Em không phải sale cho hãng nào nên bác cứ an tâm

• Like
Reactions: Tuanlm97
Tập Lái
19/1/17
29
11
8
33
Toàn máy anh tập lái vô làm dư luận và định hướng. Lộ quá!
Em không phải bên bộ phận đó đâu ạ. Em là người mua xe thật ạ. Em công nhận các diễn đàn bây giờ nhiều thể loại nt quá. Không biết tin ai và nên nghe ai bác ạ

Hạng B1
31/10/16
80
109
33
43
Vậy cơ à? xin lỗi bạn nhé mình chưa chạy m3 nên ko biết con cá vàng của nó ntn nhưng mình xin mạn phép giải thích trên con kia mình đi vậy.Số là em đi trời mưa to tầm tã mà phóng bạt mạng sau đó đèn báo lỗi động cơ hiện ra con cá vàng,lúc ấy xe em bắt đầu hụt ga đi tiếp trời mưa thì lịm dần chỉ vs tốc độ rất chậm mặc dù em đã đạp ga mạnh và vẫn cứ hụt ga hoài cà giật cà giật.Sau đó em lại chạy tiếp về nhà bất chấp trời mưa bão vì mong về và tiếp đến xe chỉ đi đc vs tốc độ tầm 10km/h,máy thì ko chết nhưng đi chậm quá em tấp ngay xe vô lề nằm.Nằm tầm 30p đi lại ok nhưng vẫn hụt ga bực chết được,mai ra hãng làm cái đi lại bt,nó giải thích luôn đó là động cơ 4 máy thì vận hành ko hết tức là 1 2 3 máy đó là nguyên nhân khiến xe bị ì,nó bảo vậy.Đó là lần duy nhất em bị.....ko biết trên con m3 thì nó ra sao?
mình nghĩ chính xác, bạn chỉ biết cá ba đuôi chứ ko biết cá vàng của M3

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
Đúng rồi đó bạn!Nhưng mà ở Vn thì họ mua xe theo phong trào thôi nên cái doanh số chả nói lên được điều gì cả như con ab với sh việt gớm chết mà vẫn đầy đường đó sao.Có nhiều người ko biết 1 cái gì luôn đi mua xe chọn m3 vì nó đẹp và rẻ mà ko biết rằng đi xe ô tô thì dù 1 lỗi rất nhỏ cũng ảnh hưởng đến tính mạng mình và gia đình mình.Em chưa chạy m3 nên ko biết dính cá vàng của nó có giống các xe khác khi đi mưa ko nữa,nếu có thì ai đã chạy xe rồi chắc cũng hiểu là ăn cá chả tốt lành gì.Tóm lại cũng cám ơn các anh chia sẻ nhiệt tình nên tụi em được nhờ chứ làm ăn kiểu lấp liếm lừa dối của sale cộng với mấy ông có xe giấu như mèo giấu mỡ thế chết bọn em.
xin lỗi bác cho em hỏi con AB lởm điểm nào thế nếu so với con yamaha nouvo đối thủ cạnh tranh của nó vậy? sau 5 năm con nào còn chạy được con nào rệu rạo vậy bác. còn Sh thì bác xem thử độ bền của nó trước kho phán thần phán thánh nhé.
còn về M3 em xin hỏi bác 1 câu duy nhất thôi anh nào bị cá vàng mà chưa được bảo hành? anh nào đến giờ vẫn bị cá vàng không khắc phục được và quan trọng nhất là trong thời gian gần đây anh nào bị cá vàng???? con m3 nào bị cá vàng phải nằm đường kéo về?
bác chém bừa quá, bác đi được vài dòng xe rồi lại vỗ ngực tự sướng rồi. m3 cũng như các xe lắp ráp trong nước bị 1 cái là option bị cắt xén, chất lượng lắp ráp ko tốt, đôi khi sử dụng những chất liệu không được tốt so với bản ở châu âu và mĩ nhưng thật sự nó vẫn là con xe ok trong tầm tiền đó

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Phuong Mazda
Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Cá vàng của m3 có phải là do xăng ở VN không các bác ?

p/s : em cũng chấm con này nhưng các showroom chỉ cho chạy vòng vòng trước cửa không cho xuống đường. Bác nào có xe có thể cho em đi chung 1 buổi để test không ? Em mời cơm trưa và cafe ^^

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
31/10/16
80
109
33
43
Cá vàng của m3 có phải là do xăng ở VN không các bác ?

p/s : em cũng chấm con này nhưng các showroom chỉ cho chạy vòng vòng trước cửa không cho xuống đường. Bác nào có xe có thể cho em đi chung 1 buổi để test không ? Em mời cơm trưa và cafe ^^
bác đến Mazda Phú Mỹ Hưng, gặp sales Vũ, chạy tẹt ga, hôm bữa mình kêu tài xế chạy lên 80km/h, để thử độ ồn của xe

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng B2
22/11/15
198
132
43
bác đến Mazda Phú Mỹ Hưng, gặp sales Vũ, chạy tẹt ga, hôm bữa mình kêu tài xế chạy lên 80km/h, để thử độ ồn của xe

Bác cho em sdt của sale đó được không ? Bữa em cũng tới chỗ này (nằm ở đường NVL đúng không bác ?) thì sale chỉ cho chạy trước sân showroom.

• Like
Reactions: Vu.Mazda
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Em có người cậu có chiếc xe m3 đi từ đầu 2016 đến giờ chưa lên cá gì sau hơn 18k km . Em có hỏi thì cậu e nói toàn đổ xăng cở comeco với petrolimex nên không bị. Em thấy cụ thích thì hốt được nhưng sử dụng nên cưng em nó xíu đổ xăng chuẩn tránh xăng bậy bạ, 2 tháng đổ dung dịch gì đó để làm tan muội than vào bình xăng thì chắc không sao.
Còn nếu bác vẫn không an tâm em nghĩ altis cũ cũng rất hợp lí bền trâu bò. Em không phải sale cho hãng nào nên bác cứ an tâm
Vậy là nếu đổ xăng hãng khác là có vấn đề hả bạn? Thật đáng quan ngại, xe e đổ tùm lum cây xăng mà chả thấy nổi cá hay ếch gì :3dcuoi:

• Like
Reactions: machchua