Tập Lái
16/11/16
24
17
3
62
Em định mua mazda3 1.5 để chơi tết mà ngại vụ cá vàng của anh hải quá! Bác nào biết ,xin tư vấn cho biết vụ cá vàng trong năm 2017 của anh hải đã giải quyết xong chưa? Nếu giải quyết chưa xong thì em sẽ chuyển qua mua xe của hãng khác.
Tôi lấy M3 - 1.5 tháng 7/2016, đến nay chạy hơn 6000km không thấy cá nào cả.

• Like
Reactions: Tuanlm97
Hạng B2
20/6/16
142
121
43
31
vậy cuối cùng rồi a Hải chữa lỗi ra sao? sao ko thấy công khai minh bạch rõ cho mọi khách hàng (mới cũ) đều rõ.
em thấy vụ này lằng nhằng quá, cụ thể là e giống bác chủ topic là đều chưa rõ vụ này ra sao.
ACE sale Mazda vô trích dẫn dùm cái

Hạng B1
31/10/16
80
109
33
43
vậy cuối cùng rồi a Hải chữa lỗi ra sao? sao ko thấy công khai minh bạch rõ cho mọi khách hàng (mới cũ) đều rõ.
em thấy vụ này lằng nhằng quá, cụ thể là e giống bác chủ topic là đều chưa rõ vụ này ra sao.
ACE sale Mazda vô trích dẫn dùm cái
xác nhận sales Vũ trả lời đúng, mới lấy con 1.5. Xác nhận có bảo hành trọn đời lỗi cá vàng (nếu lỗi có xảy ra) . Xe nào cũng có lỗi cả, từ Audi, Mec...Bác nào thích thì mua, ko thích thì thôi, xin đừng nói lời cay đắng (dù mình biết ít nhất 70% người chê lỗi cá vàng lại không biết lỗi cá vàng là gì, chỉ nghe người ta nói rồi nói lại)

• Like
Reactions: darkdang
Tập Lái
19/1/17
29
11
8
33
Em sợ cá vàng nên em đã chọn Elantra bác ạ. Đắt hơn khoảng 50 triệu nhưng em nghĩ đáng cho bài toán giải quyết khâu tâm lý. Thật ra em chọn Elantra đến bây giờ vẫn tiếc M3 vì nội thất và dáng em M3 e quá kết :(

12/10/07
2.646
10.496
113
Cứ mạnh dạn chạy M3 đi, đến khoảng 50k km nếu nó tèo cái máy do lỗi cá vàng thì mang lên hãng đổi cái máy mới tinh, sướng thế còn gì! :D

• Like
Reactions: Linh74
12/10/07
2.646
10.496
113
Mình mới biết diễn đàn này và mới tham gia để lựa chọn đúng đắn khi mua xe thế có gì ko bạn? bạn ra bạn hỏi mấy bác tài xe container xe 45 chỗ mấy ổng có biết cái diễn đàn này ko nhưng mình cam đoan vs bạn là hiểu xe và trình lái của bạn ko đủ xách dép cho mấy ổng nữa! Thế bạn đã hiểu chưa?
Lộ quá lần 2 :3dcuoi:

• Like
Reactions: thangmsu
Hạng B1
31/10/16
80
109
33
43
Ví dụ đang chạy về quê,quốc lộ ăn con cá vàng chạy nguy hiểm ko? lỗi gì cũng đc như vios chuyên đời cái cốp sau ko đóng lại được,cái gì liên quan đến tính mạng ko nên lấy ra đùa,còn sống còn làm ra tiền,chết là hết.Mình chạy từ morningfor,vios,mer thì chả thấy cái lỗi vẹo gì nặng mà do bản thân con xe trừ con morning ăn ngay cá vàng do đi trời mưa.Nhất là con mẹc,ai kêu xe đức lỗi chứ em đi chả có cái lỗi gì cả trừ 1 lỗi duy nhất là vào hãng thay đồ là bị nó cắt cổ nhổ lông,nhìn bảng giá mà đổ cả mồ hôi hột.Còn bản thân con xe rất tốt,tốt nhất mà mình đi được,đi nó có cảm giác là ko sợ bị đâm va chạm vì thân vỏ nó làm rất tốt tạo cảm giác an toàn khi cầm lái tốc độ cao,ko như mấy con xe rẻ tiền như toy đi ô tô mà cứ sợ va quẹt nó đâm cạnh sườn tôn nó đâm lủng người mình ko biết chừng.Nói tóm lại em sợ chết lắm nên tùy theo xe mà em đi như thế nào nhưng cạch mấy con mà bản thân nó có bệnh sida ra giùm,ko lo cho mình thì nên lo cho gia đình mình!Thân!
nói thật, bạn chả biết lỗi cá vàng là lỗi gì, chỉ nghe người ta nói rồi làm anh hùng bàn phím

• Like
Reactions: Vu.Mazda
Hạng B1
31/10/16
80
109
33
43
Em cám ơn anh Khôi đã ủng hộ!:D:D Mong đợi qua tết gặp anh để bàn giao Mazda 6 Facelift nhỉ?:D
đang cân nhắc giữa M6 Fl và Kia Sedona. M6 túm lại cũng vẫn là sedan, còn Sedona thì dc hết tất cả nhưng...to quá

• Like
Reactions: Vu.Mazda