Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Chào các bác,
Cuối năm 2005 này, Việt Nam có thể sẽ vào WTO, đồng thời bắt đầu thực hiện 1 số chính sách miễn giảm thuế của AFTA (1-1-2006), vì thế em nghĩ năm sau giá xe hơi sẽ giảm đáng kể so với bây giờ, vì VN chơi với thế giới thì ko thể dùng "lệ làng" được, nhất là trong lĩnh vực xe hơi.Các bác đóng góp ý kiến cho em mở mang với nhé.Em xin cám ơn.
Nếu như em dự đoán đúng thì sẽ xảy ra chuyện dở khóc dở cười như sau: người bán sẽ cố bán trong năm nay vì còn kiếm được kha khá, người mua sẽ cố chờ sang năm để giá xe giảm xuống mới mua => :D:(

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98
RE: Năm sau xe hơi sẽ giảm giá mạnh ?

Bác ơi, đó chỉ là chuyện trong mơ mà thôi!

Hạng B2
5/5/04
101
2
18

Trích đoạn: mazda3black

Bác ơi, đó chỉ là chuyện trong mơ mà thôi!

Vào WTO nhưng vì là nước chậm phát triển hơn nên VN vẫn được ưu đãi: được bảo hộ hay coi nhu được chậm thực thi điều khoản thuế quan với một số mặt hàng. Tương tự như gia nhập AFTA xong đến năm 2008 VN mới áp dụng giảm thuế cho xe ô tô từ các nước trong khối.

Vô vọng! Chỉ có cho nhập xe với mức thuế áp như xe sản xuất trong nước thì bọn VAMA chết "xặc tiết ".

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

Theo bác phucsafi thì fải 3, 4 năm nữa thì dân mình mới mua được xe với giá ngon nhỉ? Mà cũng ngộ, bây giờ VN mình đang mở đường to tổ bố rùi, thuế cao wá => giá xe cao ngất ngưởng => mua xe cũng khó.
À, giữa năm 2006 Honda Civic sẽ ra đời, chỉ 17,5K thôi, hi vọng "em" này ra đời sẽ kéo mấy em kia xuống => ko thì VN sẽ rơi vào tình trạnng năm 1967, suốt ngày Honda, Honda => cả nước sẽ đi Honda ( lúc đó Honda ko đồng nghĩa với xe máy 2 bánh nữa )=> thế mới là cuộc sống văn minh chứ các bác nhí?:)

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Trích đoạn: yeuxehoi

Theo bác phucsafi thì fải 3, 4 năm nữa thì dân mình mới mua được xe với giá ngon nhỉ? Mà cũng ngộ, bây giờ VN mình đang mở đường to tổ bố rùi, thuế cao wá => giá xe cao ngất ngưởng => mua xe cũng khó.
À, giữa năm 2006 Honda Civic sẽ ra đời, chỉ 17,5K thôi, hi vọng "em" này ra đời sẽ kéo mấy em kia xuống => ko thì VN sẽ rơi vào tình trạnng năm 1967, suốt ngày Honda, Honda => cả nước sẽ đi Honda ( lúc đó Honda ko đồng nghĩa với xe máy 2 bánh nữa )=> thế mới là cuộc sống văn minh chứ các bác nhí?:)
Ai nói với bác " nà " Civic có giá 17.5 k hử :D

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Người vừa yêu xe vừa lạc quan như bác bây giờ cũng hiếm lắm! ;)

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Hôm nay DAIHATSU quảng cáo trên Tuổi Trẻ: Terrios "giá mùa hè" 22,6K. Chẳng phải là đã giảm 1,4K so với giá đầu năm sao?

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Lộ trình giảm thuế xe hơi mới được bộ tài chính đề xuất với chính phủ là kéo dài thêm 2 năm nữa (2012 thay vì 2010). Các bác cứ ở đấy mà mơ:D

Tập Lái
14/10/04
44
0
0

Yên tâm đi " *** do dân và vì dân" mà thế nào cũng binh vực bà con nông dân mình đập cho tụi LD chết bẹp luôn [8D]

Tập Lái
6/4/05
17
0
1
Ha noi

Các bác đừng có hy vọng rằng trong thời gian tới giá xe sẽ giảm, theo thiển ý của em có giảm chắc phải 10 năm nữa, chắc các bác đều biết khi thực hiện lộ trình giảm thuế theo AFTA hoặc cam kết giảm thuế theo WTO nhưng có giảm thì chỉ giảm thuế nhập khẩu thôi còn thuế tiêu thụ đặc biệt lại tăng, và đặc biệt các bác nên nhớ rằng chính sách của chính phủ ta là hạn chế xe oto và xe máy vì điều kiện đường xá chưa đáp ứng được vì vậy giá xe không giảm được. Giấc mơ mua xe giá rẻ còn xa vời ( các bác có thể tham khảo giá xe ở singapore một quốc gia có mức thuế nhập khẩu rất thấp nhưng người sử dụng xe phải trả giá rất cao cho đủ các loại thuế và phí... )