Đánh Giá Xe Nản xe hàn quá,

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Buồn và thất vọng vì mình rước phải xe hàn Xẻng, em lần đầu làm chủ chiếc xe và hạnh phúc khi có vợ hai .phải nói sự sung sướng nào bằng khi đươc cầm lái chính chiếc xe của mình. Măc dù em là tài xế 12 năm kinh nghiệm chạy rất nhiều xe cao cấp nhất hiện nay. Nhung mo ước duoc làm chủ mot chiếc xe cho riêng mình là sung sướng rồi. Vậy là em quyêt tâm mua một em kia morning si 2016 ,ngày đầu lấy xe về leo lên xe em chạy rất là kỹ càng cưng xe còn hơn con vợ của em luôn, vậy là sụ sung sướng của em cũng duoc vai tháng đầu ngọt ngào rồi những tháng sau xe bắt đầu kêu dàn gầm rồi đến dàn đồ mủ của xe cũng kêu rả rít nghe ồn ko biết phải làm sao đem vào hãng thì hảng phán một câu xe bình thường mà anh rồi chấp nhận sống chung với lũ. Chạy duoc 30000km thi kêu hộp số bạc đạn bi t gì đó dem vào hãng báo anh phải thay nguyên bộ nồi côn ly hợp hết 4 triệu rồi cắn răng va thất vọng chấp nhận thay luôn, ko biết thời gian tới em có làm máy luôn ko nữa em lo quá mấy bác oi .em khuyên mấy bác nào mua xe hàn hãy suy ngji lại đừng nhu em mà ôm cục buồn và ấm úc
non 1 năm- 30k Km- gầm kêu, đồ mủ kêu
===> Làm máy + nẹp cho đồ mủ bớt kêu:3dcuoi:
E đùa ạ. bác ơi nó là dạng xe đô thị để đi phố mà. bác đi vậy là quá sức ẻm rồi. Nói thật, bây giờ xác dưới 900Kg thì thôi đừng mon men lên cao tốc và chỉ nên đi 1 loại đường duy nhất là nhựa láng (or xi măng láng):)

Tập Lái
1/11/16
43
62
18
49
Cảm on các bác chia sẽ với em .thôi giờ lở cưới vợ hàn rồi em chung sống với em nó thôi. Em cũng đưa vợ em đi bệnh viện quốc tế trường hải rồi nên em đem vợ em về mấy ngày này chạy nhảy với em nó cũng thấy em nó cũng xung dử lắm làm em cũng vui và hy vọng em nó sẽ sung mãn nhu em ngọc trinh là em chịu ah cho phep em cười một chút nhe các bác kakakkaak

Hạng F
16/7/15
6.292
24.864
113
xe em 80k km mà cũng báo thay... 30k thì quá nhanh quá nguy hiểm;
chưa tính là vô hãng bảo chạy xe cùi mía nên mau mòn...

xe em chỉ đạp côn cảm giác nặng - lâu lâu phải tăng chân côn cao lên (tầm 5-7k km cái này có bình thường?); còn lại không kêu la gì hết, vô số ngọt ngào, không tuột/trượt...... như vậy có cần thay theo khuyến cáo (kỹ thuật KIA cũng hơi bị tào lao - em là nghi ngờ trình độ lắm)

côn không bảo hành thì theo em là đúng; vì nó thuộc lại chắc chắn là phải hao mòn theo thời gian sử dụng;

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/7/15
6.292
24.864
113
Không có xe nào hoàn thiện 100% hết anh .Qua thời gian thì mới có những xe đỉnh của đỉnh về nhiều thứ nhưng cũng không thể nào hoàn hảo hết đâu anh .:3dcuoi:

Nhìn tích cực đi anh sẻ thấy vui đời hơn .Như con xe anh đang dùng giá cả hợp lý,chi phí sửa chữa bảo trì quá rẻ
Ỉn thì lâu thay hơn, nhưng thay thì 8-9 củ; hôm trước cũng có bác kêu trên báo gì đó (hình như tàu nhanh)

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
cái xe Toy giá e nó cao cỡ nào, xe Hàn cỡ này thay thế sửa chữa, gộp lại vẫn rẻ chán so với Toy, mà xe lại đc cái nước mới, chạy phơi phới.

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
27/6/06
179
87
28
Buồn và thất vọng vì mình rước phải xe hàn Xẻng, em lần đầu làm chủ chiếc xe và hạnh phúc khi có vợ hai .phải nói sự sung sướng nào bằng khi đươc cầm lái chính chiếc xe của mình. Măc dù em là tài xế 12 năm kinh nghiệm chạy rất nhiều xe cao cấp nhất hiện nay. Nhung mo ước duoc làm chủ mot chiếc xe cho riêng mình là sung sướng rồi. Vậy là em quyêt tâm mua một em kia morning si 2016 ,ngày đầu lấy xe về leo lên xe em chạy rất là kỹ càng cưng xe còn hơn con vợ của em luôn, vậy là sụ sung sướng của em cũng duoc vai tháng đầu ngọt ngào rồi những tháng sau xe bắt đầu kêu dàn gầm rồi đến dàn đồ mủ của xe cũng kêu rả rít nghe ồn ko biết phải làm sao đem vào hãng thì hảng phán một câu xe bình thường mà anh rồi chấp nhận sống chung với lũ. Chạy duoc 30000km thi kêu hộp số bạc đạn bi t gì đó dem vào hãng báo anh phải thay nguyên bộ nồi côn ly hợp hết 4 triệu rồi cắn răng va thất vọng chấp nhận thay luôn, ko biết thời gian tới em có làm máy luôn ko nữa em lo quá mấy bác oi .em khuyên mấy bác nào mua xe hàn hãy suy ngji lại đừng nhu em mà ôm cục buồn và ấm úc

Bác đã lái 12 năm kinh nghiệm, chắc toàn chạy số tự động hả bác. " bi T gì đó" e đọc câu này nghi ngờ bài của bác rồi. Một người chạy 12 năm, đã lái rất nhiều xe... mà không biết bi T là gì, nó hoạt động khi nào.. Nếu bác nói mới lấy bằng và mới mua xe, xe đi được 30.000km bị hư này kia thì ngta sẽ nhiệt tình tư vấn cho bác. Còn bài của bác chủ yếu để dìm hàng hãng khác thôi..
Bác tìm hiểu thử bi T là gì, nguyên lý hoạt đông.. bác sẽ hiểu vì sao, xe bác mau hư bi T nhé.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: F1 and nta139
Hạng B2
6/5/16
324
192
43
43
dư luận viên Hàn vào cả vú lấp miệng em. Xe Hàn đi hay hỏng vặt, khung gầm thì rệu rã, năm 2016 thì được mùa cháy. Cứ xe Nhật cho lành.

• Like
Reactions: quangnakata
Hạng D
7/3/07
2.224
52.463
113
Dư luận viên xe Nhật vào sào huyệt xe Hàn chiến đấu với dư luận viên Hàn :3dcuoi:

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng B2
27/6/06
179
87
28
dư luận viên Hàn vào cả vú lấp miệng em. Xe Hàn đi hay hỏng vặt, khung gầm thì rệu rã, năm 2016 thì được mùa cháy. Cứ xe Nhật cho lành.

Em không chê xe nào cả, cũng chẵng khen xe hàn. Nhưng lập topic như vầy để làm gì khi kỹ thuật về xe chưa biết hết, kỹ năng lái xe chưa rành thì đừng tỏ ra hiểu biết ngta cười.
Em thì đang dùng xe hàn, được 5năm rồi, chưa hư lặt vặt bất kỳ cái gì, vì em bão quản xe rất kỹ. Nhưng sắp tới đổi xe thì cũng mua xe nhật, không phải chê xe hàn nhưng dàn xe hàn hiện tại không đáp ứng được nhu cầu sử dụng của em.
Vì vậy, theo em của bền tại người, còn việc mua xe nào thì xem xét nhu cầu và tài chính của mình mà chọn.