Đánh Giá Xe Nản xe hàn quá,

Hạng B2
27/1/17
133
32
28
37
Hà Tĩnh
Thực ra em cũng vừa lấy con SI 2016 AT tầm 1 tháng, nghe bác chủ thớt nói chạy vài tháng đã bị như vậy, em hoang mang quá.... nhưng sao thấy kỳ kỳ, 1 năm mà bác chạy 3 vạn rồi, chắc bác chạy uber hay taxi nhà chứ?mà đã chạy taxi thì bác chỉ lo lợi nhuận chứ đâu lo gì đến ảnh hưởng của phương tiện (vd: tải trọng nặng, chạy đường trường nhiều, ít bảo dưỡng...v.v.), thực ra em cũng thấy lo mà cũng thấy lạ... chức cần phải nghiêm túc hơn trong việc chăm sóc vk 2

• Like
Reactions: thanh007
Tập Lái
4/7/14
36
265
53
Làm của thì chọn xe Nhật, làm phương tiện vừa túi tiền thì xe Hàn. Mà "của" bền cũng tại người nhé...
Em cũng đã sở hữu xe Nhật, Hàn, Mỹ mà cũng toàn xe hạng B. Thấy có khác gì nhau đâu, hay tại mỗi xe em chạy vài năm rồi đổi....??
Cứ bảo dưỡng, bảo trì đầy đủ, đúng lịch của nhà sản xuất đưa ra, đi xe để ý những căn bệnh tiềm tàng của nó mà ngăn chặn, vậy thôi.
P/s: Mua xe với mục đích là phương tiện đi lại, nên đang thấy hài lòng với em Morning 2013 của Hàn, nho nhỏ, tiết kiệm xăng, lách chỗ nào cũng được, mà đặc biệt là hưởng Full Options mà xe Nhật trên 1 tỷ mới có. kkkk

Hạng B2
13/7/16
224
148
43
Biên Hòa Đồng Nai
chủ thớt nói sao chứ mình cho thuê xe tự lái toàn xe kia morning SI nè xe không biết bao nhiêu người sử dụng mỗi chiếc đi được hơn 80 ngàn rồi. không xãy ra như trường hơp của chủ thớt. máy móc vẩn im ru bảo dưỡng định kỳ. còn vụ dàn áo mà kêu mình chưa nghe thấy mặt dù cản trước cản sao họ chạy dụng trầy từa lưa cũng không hề hấn gì đâu. Ngừoi ta sản xuất ra chiếc xe là uy tín và sự sống còn của công ty nữa nói như bạn xe giống như đồ chơi con nít vậy? Làm gì có chuyện đó mới có 30ngàn mà xe như vậy thì ai dám mua? bạn ra đường xe KIa chạy nhiều như thế nào?

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Sông có khúc xe có lúc, ai đi ít thì xe Hàn ai đi nhiều như tãi ỳhi xe Nhật. Còn taxi nhiều a đi Morning thì đi đc vài trăm k km swx biết cái cảnh. Vì vậy mà các hãng taxi có niên hạn cho từng loại xe và đại đa số là xe Nhật giá rẻ nhất bản base. Thử hỏi mấy lão taxi xem muốn mua xe gì để chạy taxi? Vios hay Rio hay Avante? 99 bác chọn Vios. :3dcuoi:
Xóm e có vài lão chạy taxi.
Còn chạy gia đình thì cứ option mà chọn

Hạng B2
27/6/06
179
87
28
Bác chủ là sale hãng khác vô dìm hàng xe Hàn đó mà.
Lặng mất tâm luôn rồi, kỹ thuật về xe có biết hết đâu..đuối rồi..:3dcuoi:..

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng B1
21/10/16
87
83
18
39
Mình là tài xế lái thuê cho các cty thôi bác oi mình tích cóp vay mượn mới mua một chiếc xe để che mua che nắng thôi. Nhung mình mua xe là xe mới hoàn toàn va biết cách chạy va chăm sóc xe rất kỹ đối với mình môt chiêc xe mới chạy tren dưới 30000 ngàn kilomet đã phải sửa chữa đến hộp số rồi mình nghĩ các hãng xe khác làm gi có chuyện moi chạy 30 ngàn mà phải rã hộp số ra làm đâu.

30000 ngàn kilomet = 30 tỷ kilomet phải không nhỉ?
Mà chừng đó chữa đến hộp số thì phải nói là quá bền chứ nhỉ?

Hạng B2
24/11/08
156
144
43
www.otosaigon.com
Vấn đề của cụ chủ là cụ đã chạy quá nhiều xe cao cấp hơn, nên ngồi lên con xe rẻ nhất trong phân khúc 4 bánh thì chê nhiều hơn khen là điều dễ hiểu.

• Like
Reactions: Việt Tiến Phát
Tập Lái
10/2/17
1
0
1
48
Buồn và thất vọng vì mình rước phải xe hàn Xẻng, em lần đầu làm chủ chiếc xe và hạnh phúc khi có vợ hai .phải nói sự sung sướng nào bằng khi đươc cầm lái chính chiếc xe của mình. Măc dù em là tài xế 12 năm kinh nghiệm chạy rất nhiều xe cao cấp nhất hiện nay. Nhung mo ước duoc làm chủ mot chiếc xe cho riêng mình là sung sướng rồi. Vậy là em quyêt tâm mua một em kia morning si 2016 ,ngày đầu lấy xe về leo lên xe em chạy rất là kỹ càng cưng xe còn hơn con vợ của em luôn, vậy là sụ sung sướng của em cũng duoc vai tháng đầu ngọt ngào rồi những tháng sau xe bắt đầu kêu dàn gầm rồi đến dàn đồ mủ của xe cũng kêu rả rít nghe ồn ko biết phải làm sao đem vào hãng thì hảng phán một câu xe bình thường mà anh rồi chấp nhận sống chung với lũ. Chạy duoc 30000km thi kêu hộp số bạc đạn bi t gì đó dem vào hãng báo anh phải thay nguyên bộ nồi côn ly hợp hết 4 triệu rồi cắn răng va thất vọng chấp nhận thay luôn, ko biết thời gian tới em có làm máy luôn ko nữa em lo quá mấy bác oi .em khuyên mấy bác nào mua xe hàn hãy suy ngji lại đừng nhu em mà ôm cục buồn và ấm úc
Xe hàn
Đã qua cái thời xe hàn rồi.... giờ ai mà mua xe hàn nữa, e cũng ôm cục nợ kia forte 2013.